IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Múc,húc xúc em làm mớ nữa rồi

Tôi mới rửa cái mặt vào sao mà TT nát vậy các bác :smiley: làm phát cuối sao

Nhận ship bình Oxy đến khắp mọi miền đất nước nhé.

2 Likes

Sớm cứ tưởng lỡ tàu, thôi làm tí lô đề xem mai thế nào, cả tuần chẳng nhẽ không có phiên xanh

Em cũng vừa làm mớ nữa ạ ^^

1 Likes

Nay họp ĐHCĐ ạ

ĐHĐCD IDC Cổ đông thông qua kế hoạch KQKD năm 2022 với doanh thu 8 nghìn tỷ đồng (+84% YoY) và LNTT đạt 2,8 nghìn tỷ (+267% YoY), lần lượt chiếm 110% và 107% dự báo cả năm của chúng tôi. Ban lãnh đạo cũng chia sẽ rằng IDC có thể đạt 25% kế hoạch lợi nhuận cả năm trong quý 1 2022, tương ứng với LNTT ước tính 690 tỷ đồng (+6.4x YoY). Cổ đông thông qua cổ tức tiền mặt năm 2021 ở mức 3.000 đồng/cổ phiếu - tương ứng lợi suất cổ tức 5% - phù hợp với kỳ vọng của chúng tôi. Công ty đã chi trả 2.400 đồng/cổ phiếu và 600 đồng/cổ phiếu còn lại sẽ được chi trả sau. Cổ đông cũng thông qua cổ tức bằng cổ phiếu ở mức 10% cho năm tài chính 2021, sẽ được chi trả trong quý 2-3 năm 2022. Ngoài ra, cổ đông thông qua cổ tức năm tài chính 2022 ở mức 40% trên mệnh giá. Tỷ lệ giữa cổ tức tiền mặt và cổ phiếu sẽ được xác định sau. Chúng tôi hiện đang giả định cổ tức tiền mặt cho năm tài chính 2022 ở mức 4.000 đồng/cổ phiếu - tương ứng lợi suất cổ tức 6.6%. Nguồn RA VCSC
Em copy lại cho anh em theo dõi

5 Likes

Có lộn kèo không bác. Nay cùng cảnh đi về nơi xa rồi hả

Còn vụ chuyển sàn chưa có tin tức mới nữa.

Anh em khỏi chim lợn để múc hàng tốt giá rẻ. Cơ hội đến rồi, còn chờ gì nữa. Em chỉ còn mỗi cái mõm để mếu thôi :joy:

Hồ sơ chuyển sàn thì xong cả nhưng do đang xem xét hợp nhất của hai sàn nên tạm không chuyển nữa, trên có nói đấy bác. Thấy BLD rõ ràng rành mạch. Nhìn mặt ban lãnh đạo về tâm Linh em thấy sáng sủa, khuôn mặt này sẽ bảo vệ cổ đông ấy nhở. Hy vọng BLĐ mới sẽ chắp cánh IDC thành NTC thứ hai.
Thiên thời, địa lợi, nhân hoà mà không cất cánh nữa thì đến bao giờ cất cánh.

2 Likes

Thanks bác. Tôi chưa cập nhật thông tin nền còn mù mờ chỗ này thôi, bản thân cũng nhiều cảm tình với BLĐ nên vẫn ôm hàng tới giờ.

Vừa ngồi xem hết 1 lượt clip ĐHCĐ có bác đưa ở trên rồi, ổn mà

Cũng chả thủng 60 cho em nói tiếng ng- gâu gâu gừ!!

4 Likes

phiên sáng mai mà thị trường chung vẫn đỏ thì mình nghĩ bạn sẽ có cơ hội nói lại tiếng người nha. :joy:

Nác xem ở đâu đấy

ở phía trên, bài của bác nhadautuABC đấy

2 Likes

Xu cà na :rofl:

Cay sao mà toxic thế ông :))))

hình ảnh