IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

hỏi lại là các bác theo dõi theo phiên có thấy mệt không, xác định giá trị doanh nghiệp dưới 5 lần thì kiểu gì cũng về giá đó. Như vậy mới đúng là người nông dân chính hiệu
Mua xong cất tủ, cứ mỗi hôm tích sản 1 ít

10 Likes

e vừa bán 1 nửa để trường hợp sấu nhất về 75 có tiền tb giá kk

Thường mấy quả lắc vầy là khối bác lại ói hàng ra lại. Miệng thì hô cầm chứ tay nó quay đó bác Quê. Kkk

2 Likes

càng gần ngày chuyển sàn HOSE thì càng nóng đấy, vì khi đó quỹ lớn và tiền lớn sẽ để ý và biết nhiều về IDC hơn

3 Likes

Thật ra nếu mua nhiều mức giá 75-76 thì đến giá này giảm tỉ trọng cũng là bình thường mà bác.

3 năm tới EPS của IDC mới là kinh khủng ,cho nên nắm giữ lâu dài và ăn chia thặng dư là tối đa hóa lợi nhuận nhất

Giống như cách bọn quỹ hay làm

3 Likes

Em cũng chỉ kịp múc một ít. Vốn nhỏ để tích sản như Bác nói

Nếu dùng mg xúc vô thì giảm tỉ trọng cũng bth thôi bác nhưng ý em là nhiều bác miệng hô vậy thôi chứ chịu nhiệt không nổi. Đến lúc chỉnh tí là kêu trời lên. Tìm hiểu kỹ Dn rồi xác định rõ rồi ngồi yên cho dn làm việc. Mấy em hàng dạng này càng trade nhiều càng mất line. Ngắn thì thấy có ăn dc 5 giá 7 giá nhưng vài bữa dòm lại nhiều khi phải bỏ thêm 10 giá mua đua tiếp ấy. Nên em chỉ chỉnh là túc tắc mua rồi kê gối chờ

1 Likes

Hôm qua đã kịp lên tàu cũng bác giá 82 ạ

T cũng thế, đu hơi cao tí nhưng đúng IDC ko làm ae chứng sĩ thất vọng khỏe vãi

Giống mình thế. Mới đầu có 4 k thì lãi hẳn hơn 100, mua thêm thế là lỗ giờ mới về bò

Lên hôm qua giờ cũng lãi 7% r còn gì :))

nếu ae muốn IDC tăng bền vững đừng múc margin,chuyện gì cũng có thể xảy ra,đến khi nó điều chỉnh tý bị áp lực maarrgin ae cắt lỗ,làm IDC lượn như tàu lượn thì dù tốt cũng chả lên bền vững nổi,đừng tham chứng khoán mà,cá mập họ hiểu điều này đẻ giết nhỏ lẽ full margin,làm ae holder cũng ảnh hưởng luôn cứ tiền tươi múc,chờ

Bác Khoa dụng ý nói ijc hả :)))) em là em tởn tới giờ chưa dám quay xe lại đấy

1 Likes

chuẩn

đừng để 1 cô gái đẹp mà đời lận đận như IJC,vẫn yêu em nó thôi

nhiều bác đã biết cách đầu tư và giải ngân dài hạn rồi đấy, làm holder là mua tích sản và kiên nhẫn chờ. Vì DN chúng ta đã xem rồi, dưới giá trị nhiều lần mới là điều quan trọng nhât. trước sau gì giá cũng về đích như chúng ta tinh

5 Likes

Đám hỏi hoài mà chưa cưới nổi nha bác. Ha ha ha. Sính lễ cả năm trời hơi bị tốn kém

1 Likes

E đang quan tâm đến IDC bây giờ vào có kịp ko ạ, hay bị đu đỉnh hả các bác

1 Likes

mục tiêu còn dài, bạn ko ngại vài line thì vào