IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Có tin cổ tức thì k ai bán là đúng rùi :sweat_smile:. 10% cổ phiếu cơ mà

Lâu ngày không vào, nay pic của bác @nha_que đông vui quá, IDC lên cũng tốt. Chúc mừng bác cùng mn nhé ^^

Dòng tiền mạnh quá ạ!

Idc khỏe như trâu mộng🐃, cứ lù lù đi lên

nước ngoài đợt này hình như mua thăm dò IDC ah

3 Likes

mọi người tính FS dòng tiền trên 900 Ha thương phẩm mà IDC chuẩn bi hạch toán phân bổ 1 lần chưa. lợi nhuận tổng sau khi trừ chi phí đã hạch toán 1 lần chắc đủ EPS 10k cho IDC 5 năm liên tục

Cho nên chỉ cần dựa trên quỹ đất 900 ha thương phẩm hiện tại chưa tính quỹ đất tổng. Thì IDC đang dưới giá trị thật 5 lần, tức là 5 năm tới chúng ta đủ chia 1:5 thặng dư tùy vào cách phân bổ lợi nhuận của DN

còn trên quỹ đất mới 2500 Ha thì mọi người tự tính nhé, khủng khiếp đến mức nào

Ngọc trong bùn thì cứ có tiền là chúng ta chỉ nhặt thêm thóc lúa, tích sản ăn trường kỳ . đừng bao giờ bán rẻ viên ngọc còn rất thô này

19 Likes

Vẫn ôm và tích sản ạ

công nhân idc khỏe thật bác ạ

Con này hold đc ko các bác nhỉ, e mới lên tàu tiếp

Tiếp tục chia sẻ cho các bác thêm thông tin vừa hóng hớt được là không chỉ khối ngoại hiện tại + quỹ VNM ETF mua đợt tiếp theo mà còn có 1 con cá mập “siêu to khổng lồ” vừa đớp mồi rồi nhé :smiley:

10 Likes

M nghĩ đang vào sóng tăng tiếp, bạn hold đc đó. Quan điểm cá nhân của mình thôi bạn tham khảo xem nhé.

Đa tạ bác phím cho ạ

Gồng lãi nhiều sướng quá làm gì có ai hâm đi chốt tầm này khi idc vẫn đang chạy khỏe như thế kia bác nhỉ

đời nhiều người kì lạ muốn ăn chon săn sắt mà để sổng mất con cá rô bác à

1 Likes

hôm nay klgd giảm nhỉ

Cho e hỏi chia cổ tức có lợi hay có hại vậy ? E thấy chia xong là giá tiền cổ phiếu tụt xuống!!!

sao nay lại giảm đc nhỉ, chắc chỉnh nhẹ thôi phải k các bác

Không ảnh hưởng đường dài, nhưng đa số cổ đông (như mình) thích chia tiền hơn. Chia cp bị lẻ khó bán.

2 Likes

đang kê lệnh giá 87.5, hy vọng chiều chỉnh thêm tí nữa vào giá đấy là ngon

Cổ càng ngon ae càng muốn nó xuống để còn nhảy vào