IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

IDC bắt đầu tái cấu trúc để tập trung duy nhất vào core chính BDS công nghiệp đấy, loại bỏ 1 số ngành nghề không cần thiêt, tránh ảnh hưởng đến tỷ lệ sở hữu của khối Nước ngoài sau khi chuyển sàn

Quê đoán sau khi sang Hose sẽ có dòng vốn nước ngoài gia tăng sở hữu IDC sẽ rất mạnh mẽ, chính Bác Chung TGĐ cũng mới chia sẻ với cổ đông đang có một số quỹ ngoại rất lớn đang tiếp xúc và muốn làm cổ đông của IDC

10 Likes

khi nào IDC chuyển sàn thế bác ơi.

Hihi . Hôm nay tâm trạng ai cũng vui . Mình cũng vui lây . Vào thấy nhà cửa khang trang đông anh em vui quá

1 Likes

Nay phấn khởi văn thơ lai láng quá. Em dốt văn mà bác viết làm e phải tra gg :rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Nhưng em có thắc mắc là đã nới room ngoại rồi sao đợt vừa xong giá tốt thế mà nước ngoài lại mua ít hả bác? Em tấm chiếu mới nếu hỏi ngu ngơ bác đừng cười ạ :sweat_smile:

Muốn mua lô lớn thì sao mà mua trên sàn được bạn…IDC thì hàng trôi nổi có bao nhiêu đâu…

2 Likes

Ghế ít lắm, tranh nhau hết cả

Nó đổi tay nhau toàn thỏa thuận trao đổi lợi ích, chứ dễ gì nhả ra cho nhỏ lẻ

1 Likes

Oh tại mình thấy các cổ khác nhà đầu tư nước ngoài cũng vẫn mua trên sàn nên hơi thắc mắc. Chắc đây muốn mua hẳn cục to nên mua thoả thuận cho nhanh.

Phải chuyển sàn vì khẩu vị của quỹ là bên HO :slight_smile:

1 Likes

Ghê ghê, đám rồng xanh DC đang thỏa thuận vào luôn rồi sao ạ

DC chắc chắn có 1 suất, ngày xưa cầm hàng hộ các a 1 lần rồi

Bác ơi phóng áo to lên ạ. Sướng quá đê

Hàng mua 2 phiên sập htrc về rồi dự là hnay sẽ có nhiều hàng lướt bán ra đây, có giá tốt để gom thêm k nhỉ?! :sunglasses:

Bác đúng ý em, đang định im im xem thế nào :smiley:

hihi hôm nay có cơ ăn hàng giá rẻ rồi

tin mới : phần còn lại cổ tức chia luôn quý 1 , trong đó được thưởng thêm 10% cổ phiếu sau khi chuyển sàn :wink:

chúng ta lại được chia thặng dư, Cứ theo đúng công thức mà làm

21 Likes

quá hay ạ! :blush:

Chưa thấy ai chốt vậy các cụ ?. Lại gồng lãi nhé cả nhà, chắc nay không mua thêm dc rồi