IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Chuẩn cứ bình tĩnh mai lái đè múc thêm

1 Likes

Phố đông vô tình mình ta bước
Gió xuân hữu ý hoa đào lay.
Mỹ nhân như rượu ngàn năm ủ
Ngắm nàng chưa uống lòng đã say.
:heart: IDC :heart:

5 Likes

Cám ơn bác Quê đã chia sẻ thông tin định hướng rất rõ ràng. Còn việc kì vọng của mỗi bác thế nào thì mỗi bác phải chịu trách nhiệm với quyết định của mình thôi.
Em thì năm 2019-2021 bị lỡ trọn đoạn sóng thép cụ thể là hsg và nkg là 1 cái đau trong quá trình trade cổ của em. Nhờ vậy em mới vỡ ra nhiều thứ. Việc trade ăn 10-20% không sai nhưng dòm dài ra thì nó lại sai với 1 cổ tốt. Hiện tại thép thế nào mình không bàn nhưng đầu năm 2020 em vẫn còn giữ giá hsg ở mức 7.0 và cứ trade ra vô liên tục cho đến đoạn 32 thì buông hoàn toàn vì mình nghĩ là vượt qua định giá của bản thân đề ra. Và sau đó nó đi lên đỉnh tới 48 rồi mới chỉnh mạnh lại. Thì em cũng chỉ trade ra vô ăn được thêm 1 đoạn nhỏ. Còn 1 người bạn thì anh ấy giữ lì luôn từ giá 7 và ăn trọn đến 42. Tức là 6 lần. Còn em trade ra vô thì tính ra ăn được 2.5 lần là hết mức, vì khi đã trade ra hết thì đâu có để tiền nằm yên, sẽ tiếp tục đảo, có thể đảo lại mã cũ khi giảm nhưng k thể nào vào hết 100% bán ra. Và đảo mã mới (lúc này là xuất hiện khả năng xử lý sai đó), nên việc mất line cho quá trình trade là rất nhiều xét về dài hạn tính bằng năm. Sau vụ này em phải điều chỉnh lại cách chọn mã và cách vào ra danh mục để cân bằng hơn. Và quyết phải ăn trọn hết đoạn giá khi còn dưới giá trị của Doanh nghiệp.
Giơ em để danh mục hợp lý hơn và tích sản. Không quan tâm việc giá biến động trong ngắn hạn quá làm gì, dù em vẫn bám bảng đều đều ke ke ke.
Bác nào ăn trọn sóng thép năm ngoái cho em xin cánh tay xác minh xem đúng không.

9 Likes

Hôm trước e cũng nghĩ là phải là cty kim cương ở sàn HNX nên cũng có xem qua danh mục của quỹ. Quỹ này cũng đang giữ SHS, cũng là 1 mã ở sàn HNX đó anh.

IDC lên từ tốn ntn e thích =)))

2 Likes

Múc

2022 là năm của bđs kcn

KCN thì VCG, KBC đang ngon hơn ạ.

hay IJC ạ.

E có IDC trg danh mục rồi, ngoài e nó ra có mã nào ngon nữa k hả bác

Kinh nghiệm cụ chia sẻ hữu ích quá :+1:

1 Likes

Lên nhanh càng thích hơn chứ bác :))

86.9 giá này vào đc ko các bác nhỉ

1 Likes

Múc luôn đi bác, nghe nói cụ a7 cũng vào IDC thì phải chẳng mấy mà vượt 1xx

Haha, maybe :joy:

E múc rồi vừa khớp lệnh 86.6 xong :))))

1 Likes

Ngon

Nhanh tay thế chứ lị :joy:

Cụ thơ văn lai láng ghê :sweat_smile:

IDC nhìn có phải đẩy xả … không ạ … em thấy nó lỏng ạ.