IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

lây đâu ra 200 tỷ lên 9k tỷ thế. k biết đọc bCTC à

okie cảm ơn bác nhé!

bây h nhận cổ tức đơn giản mà =)) tự vào tk thôi, ko fai làm j hết, thời 4.0 rồi :grin:

2 Likes

cđ IDC thấy mn hay chia sẻ thông tin với nhau, hoà nhã, ko cãi lộn ==> cứ thế kiên nhẫn đi lên :+1:

1 Likes

IDC sắp đạt vốn hóa 1 tỉ USD

2 Likes

Giờ canh chỉnh mà vào thêm bạn ơi :joy: thấy bác nha_que phân tích kỹ lắm rồi ngâm cứu gì nữa kk

1 Likes

Hơn 9 tỷ này là BĐS chưa bàn giao, khi đọc BCTC bác đọc phần thuyết minh sẽ rõ hơn nhé!

9 tỷ

1 Likes

Haha

ah, minh nham bac oi. hehe, bac co dang o tren tau khong

9ty

1 Likes

cuối tuần có gì hot ko các bác =)))

ngâm cứu để gia tăng thêm đó bạn =))

sang tuần mới IDC có tím k đây <3

câu chuyện ở đây tài sản thực đang là 3-4 tỷ $, nơi mà chỉ xuất hiện ở các DN nhà nước.

1 doanh nghiệp tư nhân 10 đồng --> lên sàn cũng là 10 đồng–> x2 lên 20 đồng để kỳ vọng tương lai

1 doanh nghiệp nhà nước 10 đồng–> lên sàn giá chỉ 5 đồng ->x4 lên 20 đồng lãi đơn lãi kép ( ăn cả Book value và kỳ vọng )

4 Likes

Trước thoái vốn chỉ là phần nổi của tảng băng chìm bác nhỉ :smiley:

1. Lợi nhuận sẽ rõ ràng minh bạch hơn,
  2. Nhân tố cổ đông mới có thể thay đổi chiến lược dài hạn
1 Likes

Idc tăng ổn rồi. Sắp đánh VGC. Tuấn mượt đoạn này đánh mạnh đấy. Mọi người đã có hàng tuấn mượt chưa

mở mang cho ae quá bác ạ =))

anh Mượt + các cổ đông chiến lược khác thì chơi, hàng anh Mượt không cũng hơi ngại bác ạ :joy:

bên Gelex này + Bitexco + Cotecons đợt trước thoái hết vốn cho SSG Group giờ chắc cũng tiếc lắm.

Nhưng so với khối tài sản của IDC thì đúng là hớ nặng rồi.

Tuy nhiên có KHi về hết tay SSG mới được khai phá hết thế này ( về tay 1 chủ, dễ quyết )

4 Likes