IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Để ý mới thấy đợt này thấy công ty Bách việt này mua vào liên tục cả hàng nghìn tỷ vào IDC mà không hiểu tại sao

Soi ra ông Trung tổng giám đốc IDC là chủ Bách Việt. Mà Ông Trung lại là chồng của chị Phương chủ tịch tập đoàn SSG mọi người ạ

SSG thực sự là ai mà bí ẩn quá

1 Likes

Nói về cuộc đua thâu tóm IDC thì li kỳ lắm, DN này lúc cổ phần hóa quá hấp dẫn nên ngày từ lúc đầu chọn cổ đông chiến lược chỉ có SSG và Bitexco mới đủ điều kiện. Bitexco Group chỗ anh Hội và anh Bảo cũng thèm thuồng lắm nhưng sau vì tập trung phát triển sang mảng năng lượng nên mới gán IDC qua SSG, đổi lại SSG bán cho Bitexco thủy điện Darkmy gần 1000 tỷ.

Còn những công ty về sau như Cotecons hay gelex cũng chỉ là cầm hộ rồi bán lại cho SSG thôi , chứ không đủ tuổi để sờ vào IDC đâu :grinning:

12 Likes

Nhờ bác nha_que mở mang thật ^^ vừa soi lại các GD lớn của IDC thời gian vừa qua, bên SSG gom liên tục từ tháng 5 đến giờ…

image

2 Likes

NQ có nghiên cứu kỹ , về 1 chủ mới quyết được các chiến lược và đường hướng DN nhanh nhất, ----> thế mới nói IDC như rồng gặp nước, hội tụ đủ mọi yếu tố
Tài sản đã bao la, lại có chủ lớn --> quỹ đất công nghiệp mới 1 năm mà lấy cả ngàn Ha thì phải nói có tầm thế nào ( 2 khu mới : Cù Bị châu đức + Tiền Giang ).

5 Likes

Đúng rồi bác, Anh Trung là chồng chị Phương SSG. Anh này có kinh nghiệm 30 năm về phát triển hạ tầng và khu công nghiệp ở các tổng lớn rồi bác

3 Likes

Nhờ bác nha_que giải thích, thế an tâm rồi nhé. Anh Mượt cũng ko đủ tuổi sờ em IDC đâu :joy:

tài sản IDC lơn quá. 600ha có thể cho thuê giá vốn 40usd giá thuê 120usd thì vốn hóa 1 tỷ vấn rẻ

Theo số liệu khuyến nghị của SSI thì còn to hơn, nhưng view dài hạn 3-5 năm

2 Likes

Vẫn không ngừng nghỉ sáng nay, thứ hai tuần sau 8/11 chốt danh sách nhận cổ tức

1 Likes

cuối năm nay là 900Ha rồi . Giá thuê 120$ giả định tại hiện tại,1 số khu của IDC tại phú mỹ bà rịa lên 135$ và tiếp tục tăng

BĐS cũng dễ bị đánh thuế nay bên tàu chuẩn bị đánh thuế 0,5%/năm rồi vì bù vào tiền COVID, các nước khác hết tiền cũng lấy đó làm gương…BĐS đu đỉnh thì toi

1 Likes

canh giá đỏ nhặt thêm thóc mọi người nhỉ :slight_smile:

6 Likes

Mang túi 3 gang mang đi mà đựng, 700 t ỷ cổ tức đấy :wink:

2 Likes

trong tuần này dự kiến xong cái mở room k bác NQ

1 Likes

hồ sơ lên trung tâm lưu ký rồi, để hỏi anh Sơn xem có quyết định chưa. Cổ đông mong mỏi quá. Nhưng chắc sau khi mở room, IDC cần sang HOSE ngay thì các quỹ nước ngoài đặc biệt các quỹ chỉ số sẽ chú ý nhiều.

4 Likes

giá mà đọc bài này của bác sớm hơn, vào giá 60 hơi muộn :rofl: :rofl: :rofl:

2 Likes

Em NAV nhỏ, may túi ba 1 gang thôi ạ, :joy: bác nào giữ lúc 5x giờ tự nhiên có sẵn 5% trong Tk

1 Likes

Nay đóng phiên tham chiếu. Tuần rồi lên mạnh quá rồi

2 Likes

nay tàu chỉnh nhẹ, có bác nào lên thêm ko =)) thích những cp lên từ tốn và bền vững như IDC

1 Likes

mai có nên làm thêm ít giá đỏ ko ạ? :rofl:

1 Likes