IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Trước em có đọc được của một anh trên forum mà e ngẫm thấy đúng lắm luôn. Đó là lúc nào mà mình cầm cổ phiếu chán lắm rồi, chán cùng cực rồi thì hãy mua thêm vì chuẩn bị đến giai đoạn cổ phiếu sẽ tăng. Nên cứ kiên nhẫn sẽ có quà ạ. Quan trọng dn tốt thì ko sợ nó ko lên đc. Chúc các bác thành công trên TTCK.

2 Likes

Em mới múc thêm bác ạ,ủng hộ bác Q

chán cách đây 1 tháng rồi bác, ko có tiền mua thêm, giá vốn cao ngất ngưởng, híc

Ông ko cần nhắc, nhiều người bán thì cũng nhiều người mua. T vẫn mua bt, cứ đỏ t múc thêm

thị trường tăng nó đứng im rùi đi thụt nùi, đỏ cái ló nao dốc nuôn, e cắt nỗ 73 rồi các bác, nỗ 21 giá

2 Likes

Vừa gom thêm ít :). Sợ nhất thị trường chỉnh nó chỉnh mạnh mất cơ hội thôi còn đâu không việc gì phải sợ :smiley:

Thương bạn

1 Likes

Vừa vào thấy húc cú sàn, giật mình :rofl:

Em lên web idico và tổng hợp theo trang web thì thấy ntn. Tổng diện tích chờ thuê là 1.158ha( điều kiện là Web thông báo số ha ko bao gồm cơ sở hạ tầng). Tiền dự khi cho thuê hết là 25.5 nghìn tỷ VND ( điều kiện là: Giá thuê check giá theo đối thủ cạnh tranh, ko tính tiền phí quản lý kcn,…). Doanh thu đã thu tiền nhưng chưa hạch toán là 6.6 nghìn tỷ. Tổng doanh thu khi hết công xuất vs các khu công nghiệp hiện tại là 32.1 nghì tỷ( Bao gôm Dt chưa hạch toán và phần diện tích chờ thuê đk thuê hết). Nếu cplh đang 300tr cổ thì giá 1 cổ là 107k ( Chưa tính chiết khấu dòng tiền từ tương lai lại thời điểm hiện tại vì phải mất thời gian mới cho thuê đk hết phần diện tích chờ thuê). Em tính chưa bao gồm các khu nhỏ IDC ko cho lên web hay các khu đang xin cấp phép mà ko pulic, ko tính công ty con, liên kết, chưa tính đất làm kdt của IDC. Bác Quê, bác Vice, bác hari chỉ giúp em là còn thiếu cái gì để em tìm hiểu tiềm năng gấp 5 lần bây giờ?

8 Likes

dưới 70 tui múc tiếp. Khỏi cần hướng dẫn. Bữa múc thêm 71.x thì chả lẽ giờ múc nữa. Dòm xung quanh thử cầm tiền múc bất cứ con nào lúc này đi rồi thắp nhang cúng :V
Trong post đã bảo bao lần đây là hàng cầm nắm dài, cứ phiên xanh phiên đỏ xong mấy cha ở đâu nản quá, oải quá, khổ quá hu hu hu.
Vài bữa lỡ xanh vài cây dài sọc mà mấy ba vô còm chắc phải huy động mấy bác hold cầm chổi quét bớt chứ lâu lâu vô đọc thấy bị làm mệt thiệt.

1 Likes

Câu hỏi hay đấy, hóng các bác ấy vào giải thích cho con dân được hiểu thêm về tiềm năng của IDC :smiling_face_with_three_hearts:

IDC bán yếu lắm rồi,chắc định cho nhỏ lẻ chạy hết đây:v

Mọi người đừng quên deal với quỹ chưa xong, với vụ mở room nước ngoài. Mấy việc này chưa đâu vào đấy thì IDC chưa lên được, lúc quỹ vào nó còn cơ cấu cho thì lúc đấy tha hồ hốt. Chả có gì phải sợ!

2 Likes

Thì bác mới tính diện tích hiện hữu thôi, hiên IDC đã mở rộng thêm hơn 2500 ha rồi…bên cạnh đó còn rất nhiều tài sản, công ty con, BĐS nhà ở…Tôi tính tài sản của IDC tất cả vào tầm 4-5 tỷ đô…

2 Likes

IDC nằm chờ thời thôi :ok_hand:

1 Likes

Em cũng đang thống kê lại thêm các mảng phí kcn, đất ở khu đô thị, công ty con và công ty liên kết. Còn các khu đất mới thì em chưa kiếm đk tin.

1 Likes

Nhiều đấy bác, theo BLĐ thì là 300 ha nhưng tôi tính của các công ty con thì nhiều hơn kha khá…

1 Likes

Rút kinh nghiệm những lần mua tiếp theo thôi bác. Mình ko dành hết nav mua ở 1 giá mà chia nhỏ ra. Để lúc xuống có thể mua thêm. Chứ bác dồn hết vào mà lại đua trên ngọn thì chán là đúng rồi :sweat_smile:. Cuộc chơi luôn dành cho những ng quản trị tk tốt và kiên nhẫn mà bác.

1 Likes

Vẫn còn nhiều ae cầm IDC quá nhỉ, nhưng có vẻ đoạn này suy yếu rồi. Lái đã bỏ tàu sang các lái các em 1x 2x chăng :))

1 Likes

Về 6x húp vội bác ơi
Hôm trc k kịp húp 64 phải húp 66-67 bác ạ :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts: