IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

kaka, nhận định hay

Những lúc thăng hoa thì mới là lúc lái zời tàu…những lúc chán nản cùng cực là lái đang ôm từng kiện hàng lên tàu đó…Đừng nhầm lẫn nha các cụ :))…

đợi đen lúc lái với mái ôm xong, thì em mất tết :((

Tốt nhất cứ theo hàng đang vào trend tăng ấy, con này gãy trend đang dò đáy, chưa biết điểm nào mới là đáy đâu. Đợi xác nhận kênh tăng vào lại vẫn vừa, các cụ ôm 8x, 9x có khi mất tết thật ấy chứ đùa

Cả năm nay dịch dã nên ngày nào cũng là tết bác ạ :slight_smile:

Cổ đông CEO, CII, DIG đủ ăn tết mấy năm!

giá đi ngang rồi chắc k giảm nữa đâu nhỉ

chiều nay mới vào lại con này 72.9. hy vọng ăn đc chút chút

Giảm nữa hay không thì không biết được đâu cụ nhé…quan trọng là cái đỉnh cũ thì kiểu gì trong quý 1 cũng vượt xa…

1 Likes

hàng bán người này sang người khác mà bác, lúc nào chả có ng cầm

1 Likes

chuẩn, giảm nữa hay k kp vấn đề, nếu nói bắt phát đúng đáy luôn thì khó, quan trọng giảm bao nhiêu r lên bao nhiêu

1 Likes

Mong b ko bao giờ quay lại pic này nữa nhé! Chúc b đầu tư thành công. :))

1 Likes

À tôi đợi nó về 5x thì cover lại cũng tốt mà

Đang bị ngáo giá ah? Tao trông 64.x còn ko ra đây.

Bán rồi thì thôi, ra chỗ khác chơi đi bạng!

3 Likes

Đầu tư cho chính mình bác ơi. Bác Q chỉ cung cấp thông tin còn mua bán là quyết định ở mỗi người

Bác chưa tính chiết khấu dòng tiền, bác có tính nếu giá đất tăng thì ntn chưa? Thời Mỹ Trung oánh nhau, giá bđs kcn x2 trong thời gian ngắn thôi. Bán sớm có khi ko lại được đấy. Lợi nhuận từ quản lý kcn cũng ko ít trong cơ cấu lợi nhuận ạ. Bác cũng quên chưa tính quỹ đất idc đang gom chưa công bố nữa, bác đọc thêm các thông tin bác Quê đưa sẽ thấy. E tin bds, bds kcn sẽ là sóng năm 2022, idc có cả 2 đó bác à. E hold idc, szc dài hạn.

2 Likes

Bác nào thích ngắn, thì tăng giảm rồi ra mức cắt lỗ mà cắt, khi nào hợp lý thì vào cover lại, còn cover kịp ko thì tới đó tính nha… =))))
Bác nào xác định đánh dài, muốn đi theo DN thì bớt coi bảng điện, cứ từ từ thôi, làm sao mà 1-2 tháng mà nó cứ bay hoài không chỉnh được

Khổ cái đa số đi ngược không xác định rõ mình muốn cái gì ở cái sòng này ấy chứ. Vào sao ra vậy phải khỏe không. Miệng hô hold chứ tay bấm enter đua lệnh xanh rồi bán lệnh đỏ. Tiền chỉ chuyển từ túi người này sang người kia trên cái sàn này chứ in tiền đâu cho kịp. Nên không xác định rõ mình muốn gì thì còn giúp nhà giàu vượt khó dài dài. Cứ xác định như mua đất vậy, mua đất đòi ăn x lần mà ngày nào cũng hỏi giá thì chắc môi giới chạy mất dép. Còn trade thì tùy gu mỗi người có 1 cách đi tiền không thể tranh luận nổi miễn không lỗ là thắng. Nhưng mà cái vòng quay mua xanh bán đỏ thì 9 lần ăn không đủ bù 1 lần thua nữa.

3 Likes

Ở trên có bác nào tìm số liệu dẫn chứng ra đó, bác nào quan tâm thì ngồi search nghiên cứu ktra lại xem đúng không. Nếu đúng như các con số định giá hiện tại 107k thì hold giá 7x vầy còn chê cái gì nữa. Em chờ lắc phát có 6x túc tắc tích sản tiếp. Các bác buồn, chán cứ bán đi :V không thiếu người cầm hộ đâu.