IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

e bán lỗ 14k , loanh quanh đi chỗ khác gỡ gạc giờ vào lại :pleading_face: hj vọng có quà

Tôi đã thấy bờ ở phía chân trời rồi các bác ơi… idc 83 chào các bâc nhá

2 Likes

Tôi vừa bán hôm qua thì nay nó chạy, đểu thật kkk

Nay có tin gì mới mà cháu nó chạy như ma đuổi thế các cụ ơi ?

Nhìn chart IDC như GEX nhỉ

Vãi…ko lẽ nó lên 300k à :))

Trân thành cảm ơn bác :grinning_face_with_smiling_eyes:

B mới 319 qua à :slight_smile:

thông cảm chắc bác ý chưa nghe đến anh tuấn mượt bao giờ kk

1 Likes

idc giờ này phải tím tái vài phiên

CP của BĐS cho thuê nó phải đi sau CP BĐS sở hữu là bt. CP sở hữu nó ko có đỉnh, cp BĐS kcn khi luật thay đổi nó cũng như thế.

1 Likes

Dòng BĐS KCN sẽ được hưởng lợi rất nhiều. Khi các công ty đến Việt Nam ngày càng nhiều. Giá thuê đất sẽ ngày càng cao. Nhất là ở những vị trí gần cảng. Vị trí các kcn của IDC thì tuyệt đẹp.

1 Likes

Giá thue đất KCN còn tăng mạnh, vốn FDI vào VN sau đợt dịch vào nuovws ta còn nhiều chán.

Các bác đã từng xem lại CSC chưa, tưf giá 85 nó kéo về giá 62 rồi chạy 1 mạch lên 148 trong vòng 27 phiên. Mà nội tại của IDC quá ngon, ngon hơn cả CSC. Turn này kéo nhẹ cũng lên đc 100X. Còn Quý 1 thì m đánh giá ko dưới giá 120X.

Bác An Danh cho em hỏi chút. Là IDC đợt này có thông tin nhận đk đất Cù Bị vs Tiền Giang ko bác. Hay có nhận đk thêm quỹ đất nào ko bác?

Bác Quê chia sẻ rồi mà quý 1 nhận thêm 500ha Cù Bị (chia sẻ với Amata)…còn cái deal lập công ty BĐS ở Tiền Giang mình thấy ấp ủ nhiều thông tin thú vị lắm đấy…

2 Likes

Bác cho e hỏi. Cách tính giá chào sàn hose phiên đầu có phải bình quân 20 phiên gần nhất (k tính phiên gd cuối cùng). Và biên độ ngày đầu 20% phải k ạ! Nếu như dự kiến chuyển sàn thì idc giá chào sàn có được 8x k nhỉ?

Nhiêu đây thôi bác :smile:

1 Likes

Mỗi cty chuyển sàn có chính sách đặt giá riêng, có cty lấy tb20 phiên làm tham chiếu, có cty lấy đóng cửa phiên trước làm tham chiếu. Ma20 của idc đang là 78, từ phiên sau là giá nằm trên ma20 rồi nên tham chiếu sẽ thấp hơn thị giá. Mà cầm idc dài mới ăn được nhiều. T+ thì nên thoát :))

1 Likes

Mình cầm idc cũng 3 tháng k rơi cổ nào. Vì cũng sắp chuyển sàn nên dự tính thôi bác. Thansk!

1 Likes