IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Cuộc chiến truyền thông bao giờ cũng gay gắt ạ

Cảm ơn bác :smiley:

khoảng 55

Vào thấy bác a7 tưởng vào nhầm nhóm chứ . Thôi anh em cố lên sắp khởi nghĩa rồi

3 Likes

@NTH có ở đây luôn à em, Hôm nay ngó IDC lại tự nhiên thấy cả doanh nghiệp định giá chưa được 1 tỷ usd

6 Likes

nhá hàng vậy chuẩn bị đua lệnh chưa bác ,em lỗ gần 40% tài khoản rồi

Đã nói cổ đông chiến lược thì phải bình tĩnh tự tin chứ. Chưa gì đã bán như phá mả rồi. Khẩu hiệu “hold to die” đâu rồi. Hay mồm hô hold tay bấm lệnh bán??? Này thì cổ tốt … này thì siêu phẩm… toàn lệnh bán khủng …

a cường ơi âm 20% có nên giữ tiếp không a

10% còn cân nhắc. 20% gông tiếp chứ bán gì nữa bạn.

1 Likes

Mời các bác xơi tiếp, em chưa đến chợ đã hết tiền từ phiên hôm qua.

Đến đoạn này rồi các bác nào mua cao cũng đừng cắt. Đợi nhịp hồi nếu k muốn đồng hành cùng doanh nghiệp hẵng cắt. Chứ đang sàn các bác bán chỉ thiệt thôi ạ. Chắc nay cũng nhiều anh em bị call margin nữa. Chúc các bác quản trị tài khoản của mình tốt.

1 Likes

chuyển sàn trước 31 tháng 1 mà giờ vẫn chưa nộp tờ trình lên ủy ban chứng khoán thì có chuyển kịp 0 bác

Diễn biến tuần này:

• Thứ hai: Sàn trơn tru bỗng dưng đơ lag, ATC bán sàn hàng loạt cp BĐS và đầu tư công
  • Thứ ba: Buổi chiều Quốc hội thông qua gói kích thích kinh tế 350.000 tỷ đồng, chủ tịch Quyết Còi bán chui 75tr cp, 17h ra thông tin THM bỏ cọc, gây xôn xao dư luật
  • Thứ tư: Cổ phiếu BĐS sàn hàng loạt mặc dù không liên quan đến THM và FLC. Nguồn cung hàng đạp sàn cho đợt này đến từ UBCK nhà nước và một số cty khác. Tự doanh, khối ngoại mua ròng cp BĐS bán ròng nhóm cp Bank. Ở chiều ngược lại: NĐT mua ròng cp Bank bán ròng nhóm cp BĐS, Đầu tư công
  • Thứ năm: tiếp tục đạp sàn nhóm cp BĐS và Đầu tư công ( mũi nhọn cho công cuộc phục hồi kinh tế sau đại dịch), Media, diễn đàn PR cho Bank gây hoang mang dư luận về BĐS. Đến trưa, bộ xây dựng nhận đinh" Vẫn chưa xuất hiện bong bóng BĐS". Cuối phiên chiều: Xả kho cổ phiếu Bank, thanh khoản lên đến hàng chục triệu cổ phiếu ( một số mã Bank may mắn giữ được sắc xanh)

BĐS nói chung và cổ phiếu đất nói riêng đang hạ nhiệt để chiều lòng dư luận, và lấy đà cho một chu kỳ tăng mới. Cũng là sự điều chỉnh hợp lý sau 1 năm tăng giá rất mạnh. Cổ phiếu có tăng - có giảm - có tích lũy là cổ phiếu sẽ tăng được rất lâu và bền vững, chứ không hề là xấu, là bị lái, bị thổi giá như dư luận hiện nay đang chỉ trích nhóm cổ phiếu này. Nhóm cổ phiếu đất sẽ có sự phân hóa sau quá trình tăng đồng loạt ko phân biệt thượng vàng hạ cám. Cp tốt sẽ tiếp tục đi lên như DIG NLG LDG IDC , GEX,… trong khi các cp xác rỗng sẽ bị thải loại như FLC ROS. Dòng tiền sẽ phân hóa mạnh mẻ vào các DN có nội tại tốt, sau lần này các nđt đi theo sóng mua những mã cổ phiếu xấu sẽ phải đánh giá lại quá trình đầu tư

Quỹ và cá mập liên tục mua vào nhóm cp BĐS và bán ra nhóm cp Bank, Tại sao NĐT nhỏ lẻ lại đi ngược xu hướng của các tay to, phải chăng họ tài giỏi hơn tay to rất nhiều?
Ndt thường bảo nhau đánh theo dấu chân người khổng lồ , theo dòng tiền lớn mà giờ dòng tiền nó sờ sờ ra đó thì lại k dám giữ , mua vào giá rẻ , làm ngược lại là đi bán tháo , lúc dẫm đạp nhau cướp hàng , lúc dẫm đạp nhau đặt bán

5 Likes

IDC mai về đâu, cầm máu k biết

Bay lượn lờ ít thôi. Chim lợn.

ko ai mượn con gà mày quan tâm cả tốt nhất lượn đi cho nó trong nước . cả sàn 80 mã xanh lơ mày cứ ám IDC mà làm gì . bà mày đang muốn xuống để hốt nưac đây đùng có vào đây mà ám

1 Likes

Tin gì đó bạn

H nay e nhặt của bác nào 15k idc giá sàn khi nào lên trên 100k E gửi lại nhé. Hàng VIP ko tranh thủ gom quá uổng

1 Likes

Múc lại đc chưa các cụ

Ở TT Việt Nam chắc mỗi đội lái được bán khống.

2 Likes