IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Không có con nào đi dài bằng IDC cả

1 Likes

Chúc mừng cổ đông IDC

1 Likes

Sau ngày hqua chim lợn ngừng gáy :rofl:

1 Likes

Chào các bác, một tuần qua các bác đã hiểu thế nào là sự khắc nghiệt của thị trường chứng khoán rồi chứ nhỉ :slight_smile: Đó cũng là bình thường thôi các bác ạ, có những thời điểm trên thị trường này nhiều loại cổ phiếu sàn 10, 20 phiên là bình thường. Thời điểm này chỉ là một bước đệm để phân hóa cổ phiếu, IDC cũng phải chịu chung số phận với thị trường thôi các bác, không tránh khỏi điều đó đâu.

Nhưng như em đã nói, cái gì nén càng mạnh thì bật lên càng nhanh, thời điểm phân hóa diễn ra thì sẽ có 2 loại cổ phiếu xịn và cổ phiếu bơm thổi và IDC là loại cổ phiếu nào thì các bác sẽ biết được trong tương lai, sớm thôi!

Nhiều bác cũng nhắn tin hỏi em, xong rồi comment ngoài topic bác Quê để “cần em giải thích” các bác hỏi em tại sao đến giờ IDC vẫn chưa nộp hồ sơ niêm yết lên HOSE, doanh nghiệp có “lừa” nđt không, sao em chỉ “nói mồm” v…v. thì sẵn đây em cũng trả lời luôn cho các bác biết và cũng là lần cuối cùng em nói về vấn đề này. Khi một doanh nghiệp muốn chuyển từ sàn HNX sang HOSE thì phải chờ “chủ nhà” chấp thuận thời gian hủy niêm yết, sau đó UBCK duyệt thì mới nộp hồ sơ để qua “nhà mới” được các bác. Còn thời gian chính xác như thế nào thì nó thuộc về “bên thứ 3” chứ IDC không có quyền quyết định mọi thứ nhanh hay chậm. Và thông tin em nắm được, em có thể đảm bảo với các bác là chính xác đến 90%, 10% còn lại nằm ngoài khả năng của em nên sẽ có đôi chút sai lệch.

Các bác đi cùng bác NQ thì ngoại trừ việc đầu tư và đi cùng với doanh nghiệp, thì ngoài việc tìm hiểu thông tin, bỏ tiền ra mua cp thì các bác cũng cần một cái đầu thật lạnh. Thời gian các bác “nhắm mắt mua cũng có lợi nhuận” cũng sắp hết rồi các bác ạ. Thị trường này nó khắc nghiệt lắm các bác chứ không dễ đâu, nhưng đó mới chính xác là THỊ TRƯỜNG CHỨNG KHOÁN!

Chúc các bác cuối tuần hạnh phúc và vui vẻ bên gia đình và người thân, mong rằng tuần mới anh em IDCer sẽ đạt được nhiều thành công.
Chào các bác nhé,
An_Danh.

39 Likes

Chúc bác @An_Danh cuối tuần vui vẻ. Anh em vẫn tin tưởng và đi theo IDC nhiều, tuần vừa rồi thị trường nhiều biến động rung lắc nên rén một tí thôi ấy mà =))

5 Likes

Thị trường 2020-2021 là thời điểm vàng hàng chục năm mới có một lần. Từ giờ các bác đánh phải tìm hiểu cẩn thận hơn rồi.

Em hốt 76 đến giờ vẫn giữ, thấy IDC có vẻ sắp lên lại rồi yên tâm hẳn

1 Likes

Cảm ơn anh đã cùng anh NhaQue chia sẻ thông tin về công ty và đồng hành cùng các nhà đầu tư trong các giai đoạn khốc liệt của thị trường. Chúc anh cuối tuần vui vẻ.

Minh gio chỉ nhìn thoii ko con đông nao de múc, chẳng lẻ ck thêm

Tôi thấy nhiều bác vui tính thật đấy. Đầu tư thì phải có trách nhiệm với đồng tiền của mình. Bác Quê chỉ cung cấp thông tin, các bác tin thì múc không thì thôi. Ngay cả lúc bác Quê chia sẻ thì cũng nói rõ ràng là cầm dài hạn theo DN, lúc giá 8x 9x cả TT đang hưng phấn hô múc xúc thì bác ấy cũng nói rõ là không khuyến khích lướt T vì rủi ro giá đã tăng. Thế mà đến lúc nó giảm vài phiên thì lại có nhu cầu bác phải onl vô động viên tinh thần này kia nữa thì tôi cũng chịu. Thời gian họ để nghiên cứu doanh nghiệp, làm việc khác bên ngoài chứ rảnh đâu mà vô động viên các bác, bản thân tài khoản của họ cũng chẳng bận tâm vài phiên thế này vì họ cầm dài, thảnh thơi đầu óc thời gian làm việc khác cho hiệu quả. Nói chung đầu tư mà lúc cp giá cao họ đã cảnh báo quản trị rủi ro rồi vẫn múc, lúc giảm vài phiên còn đòi họ động viên nữa tôi cũng ạ.

2 Likes

có mời mà hem có trả lời

Vừa phím vừa chầu chực vào gọi mua thì chỉ có… lái :rofl:

1 Likes

Tín hiệu đang tốt thế nà nhiều bác còn lo sợ nhỉ?

Bị rắn cắn ba năm sợ dây thừng, thế hệ f0 2021 bắt đầu học dè chừng rồi

E chả biết. E hốt dc 13k giá 64 - Giờ ngồi im

2 Likes

Nhất bác rồi @@

63 đây, anh em mình dắt tay nhau chờ xuân về =))

83 vẫn ngồi im đây các bạn ơi

1 Likes

Chuẩn bác ạ, bình thường thì họ có khuyến nghị mua nhưng giá cao thì vẫn sẽ nhắc quản trị rủi ro, nhắc rõ ràng không khuyến nghị ngắn hạn. Còn lái vớ vẩn thì cứ yên tâm họ support nhiệt tình, giá cao họ vẫn hô múc xúc húc, hô hào ăn bằng lần thời gian ngắn, hễ cổ giảm họ còn “tử tế” vào động viên anh em vững tâm bền chí nắm giữ. Người tốt thì có nhiều, nhưng người “quá tốt” kiểu thứ 2 thì phải cẩn trọng.

Nhịp này vượt đỉnh