IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Con này được, chân thành dù mình ko có nó !

1 Likes

yếu nhất dòng bds KCN. k bằng SZC, BCM, PHR. ae theo thời gian rồi đều có ăn cả, trừ IDC. nên bớt quảng cáo đi bác Quê và an danh ạ. phải nhìn vào sự thật chứ đừng ảo quá. cứ cho IDC nội tại tốt thật, nhưng chắc chắn ban lãnh đạo, quản trị có vấn đề. nên ae nhỏ lẻ chịu thiệt thôi. ăn short may ra còn dc tí chút chứ đầu tư dài hạn đều móm cả

2 Likes

Nay binh quân giá 70 roi

Đạp thoải mái nhé. Tao tất tay hết IDC rồi, ko margin, cứ đạp tao cứ xúc xem làm gì nhau.

Nay bị call margin rồi. Mai nộp tiền trả chứ không cắt lỗ, để qua Tết rồi tính!

“Được đập” hả bạn :rofl: :rofl: :rofl:

Giống ý tôi đấy, mấy nay nhìn chart nó là thấy có điềm rồi

Rác cái Q3 và nhất là Q4 lãi lòi kèn, lại còn lãi to nhưng nó cứ cắm đầu :slight_smile:

Hậu quả của tâm lý thị trường và Fomo, tránh không nổi

Cod bctc quý 4 chưa bác?

Đợt trước các bác nào bảo với em vào 7x 8x ấy, theo em thấy thì lúc nó xuống các bác nên cắt lỗ chứ ôm làm gì ạ. Em đánh không kỹ thuật hay cao tay gì đâu, nhưng bảo ôm một mã lỗ 30% vẫn ôm em làm không được. IDC em vào từ 72 nói thật chỉ còn giữ một ít chứ cũng thoát gần hết rồi, đợi sau Tết có thể vào lại, ôm làm gì.

1 Likes

Mình ko bàn về giá. Mình thấy nó nhiều tiềm năng, rất mạnh đấy

chắc nhiều bác kẹp hàng ở vùng trên lắm mới thấy nó tiềm năng, chứ thực tế IDC nó đã đi hết 1 chu kỳ ngắn hạn rồi. 6 tháng vừa qua nó tăng từ 3x lên 9x. IDC nó có KCN lớn ở cái mép, thiên thời địa lợi nhân hòa đâu phải mới có gần đây. Nhưng phải đánh giá xem tỷ lệ lấp đầy của nó như thế nào, giá thuê có thực sự cạnh tranh hơn các chổ khác? Theo mình biết giá thuê KCN của IDC cao hơn nhiều so với thằng khác. Vậy mình kỳ vọng gì về nó? Vùng giá nào sẽ là vùng hút cầu trở lại và time là bao lâu? Nếu chưa có hàng thì vùng giá này đủ hấp dẫn để mình mua hay không? Tìm hiểu kỹ DN và xác định vùng giá mục tiêu đủ hấp dẫn sẽ không bị động khi cổ phiếu rơi thế này.

4 Likes

Mình cổ phiếu vì giá trị của DN sẽ tăng lên trong tương lai, chứ không phải thấy DN ngon rồi mới đi mua cổ phiếu bằng mọi giá. Vì IDC có thiếu hàng cho mọi người mua đâu mà. IDC cần tái tích lũy tầm 3-6 tháng từ vùng xác nhận đáy. Thì mới bắt đầu một chu kỳ tăng giá mới được.

1 Likes

Các bác f0 mới vào thị trường biết quái gì về đánh giá với chả tiềm năng đâu bác. Sự thật đáng buồn là đa số ndt chơi chứng theo cảm xúc, hệ “tâm linh” chứ không bài bản kỹ thuật.

Lái hay margin hay gì thì đến cuối cùng cổ phiếu vẫn trả về đúng giá trị thôi. Tôi vẫn cầm 20% với niềm tin vào năng lực doanh nghiệp, vì ngoài niềm tin ra chả còn lý do gì cầm IDC nữa hết.

1 Likes

Hôm trước tôi bảo IDC không lên được 70 tôi làm dog, nó lên 69.4 rồi rớt như cầu tuột :joy: từ giờ vào các pic IDC chắc chỉ sủa gâu gâu thôi chứ chả nói năng gì được, cứng hết cả họng với con hàng này

4 Likes

cố lên IDC, xây nền thôi

Bạn nói rất chuẩn. Nhưng đáy ở đâu chưa ai biết, khi nào xác nhận uptrend mới biết đáy.

Idc quay xe khét lèn lẹt