IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Hạn cuối 29 mà bác =)). IDC giờ giống như Mệnh vô chính diệu ! vật vờ con chán

cả danh mục của Quê chỉ có mỗi IDC mà sao bác nỡ nói vậy

Mỗi người 1 phương pháp đầu tư, của Quê chỉ có duy nhất 1 khái niệm từ năm này sang năm khác. All in, trung thành với CP mình nắm giữ .

Quê ít thời gian lên diễn đàn thôi nhưng vẫn dõi theo, DN có thông tin gì mới là update tới mọi người.

Dòng cp KCN, Quê vẫn nói thẳng, chẳng DN nào vượt được IDC về tốc độ tăng trưởng và siêu lợi nhuận từ 2022 trở đi.

Cho nên triết lý của mình hơi bảo thủ. Mình chỉ cho tiền vào DN mình hiểu sâu, Lợi nhuận phải siêu lớn, phải thật. Mình chẳng mơ mộng đi đâu xa.

Còn về giá CP còn tùy thuộc vào sự trung thành của cổ đông, Nếu Dn toàn các cổ đông dài hạn, nắm giữ vì niềm tin với DN , thì có ai bán kiểu đầu cơ như vừa rồi đâu.

50 Likes

Toàn tt ô tự nghĩ ra mà còn bày đặt. Chỉ chết ô nào mua vào những hôm ô phọt tin ra thôi

3 Likes

tin chuyển sàn trước ngày 31/1 sao rồi các bác nhỉ

Xin lỗi bác!

1 Likes

Đấy là còn dè dặt bác, :heart_eyes:

Bác phải chim lợn mạnh vào, ra tin tốt là cắm hỏ hà

bớt hô đi cho nó tăng

Vẫn đồng hành cùng bác Quê. Sang Tết AL gia tăng tiếp nếu có giá tốt.

IDC nằm im quá nhỉ mn

KCN Hựu Thạnh IDICO
có quy mô diện tích 524,14ha, vị trí khu công nghiệp giáp ranh với huyện Bình Chánh; nằm ở cửa ngõ nối liền thành phố Hồ Chí Minh và các tỉnh Miền Đông Nam bộ với các tỉnh Miền Tây Nam Bộ, Đồng bằng sông Cửu Long.

KCN Hựu Thạnh IDICO đã hoàn thành giải phóng mặt bằng đạt 91% tổng diện tích, san lấp mặt bằng hơn 150ha; hoàn thành tuyến đường trục chính kết nối KCN với Đường tỉnh 830 và cơ bản hoàn thành rải đá các tuyến đường nội khu; hoàn thành nhà máy xử lý nước thải giai đoạn 1 - công suất 4000 m3 / ngày đêm, các hệ thống hạ tầng kỹ thuật đảm bảo điều kiện tiếp nhận nhà đầu tư vào xây dựng nhà máy. Hiện nay, IDICO đã ký Hợp đồng /Ghi nhớ cho 12 nhà đầu tư thuê lại đất để đầu tư dự án.

1 Likes

Ở Long An quỹ đất của Idico cũng thuộc dạng top rồi ạ.

1 Likes

Tốt để làm gì? Doanh nghiệp tốt mà giá cổ phiếu không lên, chỉ cắm đầu xuống, nhà đầu tư toàn thua lỗ thì là cổ rác, trên cả rác.

3 Likes

Thị trường chung các cổ đều xuống ko phải mỗi IDC. Mình cũng chẳng hô hào ai phải mua nên nếu bác thấy nó rác thì cũng ko cần vào pic đâu.

1 Likes

con ó nào đè IDC 60 quài vậy

3 Likes

Em vẫn đồng hành, tks bác quê

Riêng chuyện chuyển sàn bây giờ thấy mất niềm tin vào lãnh đạo rồi đấy , không biết cắn cỏ hay đập đá mà không đi gõ chiêng chuyển sàn được kkk

Mình thấy bạn cứ nói câu nào cứ để ng khác thấy khó nghe câu đấy. Cắn cỏ đập đá mà làm lãnh đạo doanh nghiệp lớn như IDICO hả bạn???

Kết năm âm lịch các bác muốn ngày mai giá bao nhiêu để ăn tết đây? Tôi đề nghị mai các bác từ trên xuống dưới chốt cho lên 5 giá để bà con CĐ đón xuân an lành :money_mouth_face:
Chúc mừng năm mới!

2 Likes

Con này giống công ty mình, cũng rục rịch chuyển sàn quý 4/2021. Nhưng báo cáo quý 3 xấu, quý 4 xấu. cty CK tư vấn bảo chờ kết quả khả quan tý chuyển sàn mới có ng quan tâm. chứ bết bát quá chuyển sang có mà lại xuống dốc không phanh.

1 Likes