IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Dòng tiền chạy cho 3 năm tới nếu giữ 6 tháng thì không ăn trọn chia thưởng , 15 ngàn tỷ chia cho 3000 tỷ vốn thì còn được 500%

Cp ngon là cứ ăn chia thưởng xong lại lên rồi lại chia thưởng tiếp

:relaxed:

8 Likes

Xin cánh tay những anh em ôm IDC tới 2xx với ạ :slight_smile:

4 Likes

Bác ơi, theo bác việc chia thưởng bằng CP, pha loãng quá thì có hẳn là ko tốt ko ạ? Em nhìn VNM vs HPG loãng quá, nhìn mà chán bác ạ dù DN tốt.

Tí nữa mà lại tím nữa thì… :grin:

Con này chia cp thưởng có bao nhiêu đâu bác, 30% tiền mặt chỉ có 10% là cp thôi mà.

1 Likes

ý em là trong tương lai ấy bác. Chứ còn 2021 thì tỉ lệ pha loãng cp có 10% thì e nghĩ cũng ko có vấn đề gì quá to tát. Sau này thôi.

1 Likes

Bác cứ tính 10% 1 năm, hiện tại khối lượng lưu hành của con này có 300tr thôi. Với thị giá, tiềm năng và xu hướng phát triển của nó thì bác đã ăn ngập mặt trước khi nó kịp loãng rồi :slight_smile:

1 Likes

Tầm nhìn và hiểu biết của bác @nha_que còn đi trước cả những thông tin công khai báo chí luôn :slight_smile:

IDICO có hai khu công nghiệp cạnh cảng biển đặc biệt

1. Tại khu vực Cảng đặc biệt Cái Mép, IDICO hiện có 4 khu công nghiệp.
  2. Phú Mỹ 2 với diện tích 620 ha và Phú Mỹ 2 mở rộng có diện tích 398 ha, Mỹ Xuân A với diện tích 304 ha đã được lấp đầy và Mỹ Xuân B1 có diện tích 226 ha cũng đã lấp đầy nhưng đang tiếp tục mở rộng thêm 120 ha.
1 Likes

Cảm ơn bác nhà quê,

Cùng hold chặt nào IDCER . Trước mắt 18x đã sau đó ăn chia cổ tức các kiểu nữa

Anh em đi cùng doanh nghiệp tốt thì ấm no nhé

1 Likes

Chơi gì cũng cần chốt, chốt xong lên bền chả ai kêu, cư tằng tằng lên mệt lắm, sợ nữa.

1 Likes

em không hiểu ý bác lắm ^^

Nói vui thôi, kỳ vọng nhiều, đúng là lên suốt, mệt lắm.

Huynh quê cho đệ hỏi nghe nói idc định bán giá 6-7$ /cp cho đối tác nc ngoài ak ? Xin thỉnh giáo huynh

Nay được 1 bạn gửi cho cái này! Thấy bảo kế hoạch LN 2022 của IDC tăng mạnh

hình ảnh

16 Likes

Tôi chỉ vì xem báo cáo tài chính của một số công ty làm ăn tốt trên các sàn mới thấy nó là của IDC nên mới bị ngã ngửa ra nên vội đua mua.

1 Likes

IDC dưới giá trị thật quá nhiều nên khi bị phát hiện các bác nhà mình truy kích kịch liệt , dòng tiền lớn họ vào mạnh quá … Kho thóc lớn thì khó giấu mãi, nên khó trách tăng mạnh .:upside_down_face:

Cho nên lợi thế nắm giữ 1 Dn nhà nước sâu cổ phần hoá có ưu thế lãi kép

Lãi vì khối tài sản chưa được định giá lại

Lãi vì giá kỳ vọng

——

Chúng ta mới ở giai đoạn 1 , dưới giá trị DN quá nhiều : :

• 2500 ha đã lấp đầy : ăn thu phí hạ tầng, nước sạch nước thải , nhà xưởng cho thuê sẵn…ăn uống dịch vụ cho công nhân…

• thu phí BOT quốc lộ

• năng lượng thủy điện

• 5000 tỷ doanh số chưa hạch toán + 900ha đất doanh số 26 ngàn tỷ sẵn sàng cho thuê .

• 200ha khu đô thị kế cận khu công nghiệp , hạng mục đất ở đô thị

Ở giai đoạn 2 ( kỳ vọng ) chúng ta có gì : 1000 ha mới lấy và đang ở giai đoạn làm cơ sở hạ tầng—-> toàn siêu vị trí bao gồm :

• 500 ha Cù bị , châu đức bà rịa với Amata group
  • 500 ha tiền Giang
  • 100 ha Nhơn Trạch
  • đang đàm phán 400 ha Long Sơn- bà rịa ( gần lọc hoá dầu long sơn )
11 Likes

Cuối tuần chúc các bác nông dân vui vẻ , tuần sau chúng ta đi sâu hơn về kế hoạch chi tiết phân bổ

18 Likes

Chúc bác @Nha_que cuối tuần vui nhé.