IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Quá tuyệt vời, mình lên tàu ở giá 71 tuần trc, tuần này đã lãi nhẹ hơn 20%, nguyện đi cùng IDC đến khi tăng 300% :smiling_face_with_three_hearts: Đúng là viên kim cương chưa mài !

2 Likes

Theo bác nhà quê sẽ có trâu, lâu nay chỉ cầm dây chứ không có trâu

2 Likes

IDC khỏe quá mọi người ạ, TT chỉnh mà em nó chỉnh có tí rồi cá hồi lại luôn :))

1 Likes

Cổ quá xịn luôn ấy . Suy nghĩ mong tt chỉnh để vào thêm ai ngờ càng mong giảm nó càng tăng . Buồn

1 Likes

Em buồn quá vì rơi e ý hôm rung lắc 🥲, chắc lại vào lại thôi

Chờ chỉnh đã bác ạ, rồi hẵn vào, em này theo bác NQ nắm dài hạn là được :smiley:

1 Likes

Các bác cho em được hỏi thứ 2 vào ổn không ạ? Em cám ơn các bác nhiều ạ

Tks bác @nhaque bác phân tích hay quá

Giá hiện tại vẫn rẻ hơn giá trị thực của doanh nghiệp bác ơi. Nếu tin tưởng doanh nghiệp và muốn đi cùng anh em thì hãy lên tàu và gồng lãi. Giữ vững niềm tin 18x~25x nha bác. Tuy có rung lắc nhưng đó chỉ là điều chỉnh ngắn hạn chung theo thị trường. Rồi doanh nghiệp sẽ về giá trị thực của nó

IDC vững bước bay xa :rocket:

Nếu tin tưởng vào nội tại doanh nghiệp, thì hãy cân nhắc lúc chỉnh nhé bác
Tiền của bác nên bác hãy suy nghĩ cẩn trọng nhé

2 Likes

IDC bạn em liều vào sau mà nó ăn dc gần 15 giá trong khoảng 1-1,5 tuần =)) quá đỉnh

Dự là tương lai IDC có thêm hàng chục công ty con nó mới làm suể khối lượng việc như nó nắm giữ, các công ty con hiện tại của IDC làm ăn quá ngưỡng mộ, không thấy giấu lỗ lãi, rất minh bạch. Các bạn có thể tự vào đọc báo cáo tài chính.

1 Likes

mục tuêu 140k trong lúc đi lên rung lắc là chuyện bình thường

đồng quan điểm với bác, BCTC của IDC rất ổn. Giờ cộng thêm các yếu tố hỗ trợ nữa :smiley:

1 Likes

Các bác cho hỏi 9/11 chia cổ tức vậy giờ mún vào thì m đợi chia xong vào hay vào lun thứ 2 ạ

tuỳ bạn thôi, đa số ae ở top pick này đã lên thuyền rồi

Trong 34.038.840 m2, theo BCTC, mục 10 trong 17 bất động sản là 16.460.789 m3 là lòng hồ thủy điện rồi. Mục 11 : 753.592 m2 của nhà máy thủy điện, chiếm gần 1/2 trong tổng diện tích đất của IDC?

1 Likes

bạn muốn nhận cổ tức thì hôm nay ( thứ 2 ) bạn phải có CP ( hoặc mua CP ), vì mai là ngày chốt cuôi cùng không hưởng quyền

2 Likes

Về công ty con

nếu bác tinh ý, IDICO có 1 công ty con là IDICO- Incon, Đây là công ty vốn con chuột mà tiền mặt con voi ( gần 800 tỷ tiền)

Cho nên IDICO , kho thóc này đừng chọc vào, chọc vào nó lại ra kho thóc khác, Nha_que chưa muốn chọc ra quá nhiều, đợi xong cho IDICO được mở room cho nước ngoài đã :blush:

Giờ đang kìm hãm giới hạn room chưa cho nước ngoài mua khó chịu gê :blush:

4 Likes