IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Có thông tin như thế này có đúng ko Bác: Trong 34.038.840 m2, theo BCTC, mục 10 trong 17 bất động sản là 16.460.789 m3 là lòng hồ thủy điện rồi. Mục 11 : 753.592 m2 của nhà máy thủy điện, chiếm gần 1/2 trong tổng diện tích đất của IDC?

Phần đó là báo cáo của riêng nhà máy thủy điện quy hoạch để xây dựng đập thủy điện .

Không liên quan đến đất khu công nghiệp và bất động sản đô thị
IDC đang khai thác vận hành riêng 3500ha khu công nghiệp và 200ha đât ở đô thị

5 Likes

CP này giống NTC năm 2020, lên ít ồn ã

3 Likes

rồng đến nhà tôm thế này

Người nông dân chuẩn bị khởi nghĩa :blush: :yum: wellcome

5 Likes

Taczan cũng bạch thủ IDC anh ạ

Nay mấy đứa nhóc Nha_que hỏi 1 bài toán, loay hoay Quê lại nghĩ bài toán ra IDC, cũng chỉ là cộng trừ nhân chia tính nhẩm

Nếu thặng dư vốn tương lai của IDC dựa trên quỹ đất hiện tại là 15000 tỷ ( cái này là thịt nạc sẵn sàng trong kho thóc).

Vốn điều lệ đang là 3000 tỷ.

thì 3 năm tới, chỉ ăn chia thưởng thì sẽ là bao nhiêu

Đó mới là phần giá trị ngầm hiện tại, chưa tính phần phát triển mới 3 năm tới để kỳ vọng .

Với công thức Quỹ đất gói vòng của DN hiện nay như sau : cho thuê 1 Ha, lấy 2 ha mới :grinning_face_with_smiling_eyes: :innocent:

Cho nên yếu tố tầm nhìn và chiến lược của lãnh đạo DN rất quan trọng, hơn nữa là quan hệ chinh sách phải đủ tầm.

Chủ DN muốn bán buôn không muốn bán lẻ :blush:

7 Likes

Sáng giờ lo làm quá mới vào nhìn bảng đc tí ae ạ, IDC nay vẫn bay quá :rocket: :rocket: :smiley:
Vừa break cả 90 rồi ạ …

4 Likes

Idc chất quá.

Em quan sát tuần rồi giờ nó lên kiểu không nhìn mặt ai luôn. Kinh thật @@

A Nhà Quê cho e hỏi IDC 09/11 này chia cổ tức hả A

mai chia cổ tức rồi, không biết giá giảm có mạnh ko :slightly_smiling_face:

Cụ nào vào lệnh 100k giá 92 đấy, khủng quá

vâng bác, chúng ta cứ ăn chia thưởng
hôm trước có bạn nào trên facebook đăng cái bài
2020 là năm NTC 280
2021 là năm DGC 180
và năm nay là năm của IDC :blush: ???

5 Likes

Có nhiều nhiều người mua hôm nay để mai ăn cổ tức đó bác, họ k dại gì ăn cổ tức xong ngẹn tận cổ đâu :grin: cứ yên tâm mà nắm giữ.

2 Likes

Chia xong, dễ ce lắm.

IDC chia cổ tức tiền mặt, ko ảnh hưởng gì đến việc kẹt hàng, thích thì chia xong vẫn sút đi được hết. Thế thì sao nhiều người lại ko dám mua để ăn cổ tức nhỉ? Mình chỉ sợ cổ tức bằng CP, mấy lần nghẹn rồi. Còn tiền mặt thì phải hấp dẫn chứ.

3 Likes

Chắc chờ break 100 xong vào mua luôn =))) cao hẳn cho an toàn kkk

Mình vào nhiều đợt, trung bình giá tầm 75x. Hết mai nhận 2400đ cổ tức (gần 3.2%) :drooling_face:

3 Likes

tết có bánh chưng thịt zồi =))

cảm ơn bác, vậy tới bến luôn nhỉ :grin:

1 Likes