IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Nghe nói VIX năm IDC nhiều lắm ah, các bác biết ai hưởng lợi rồi đấy

Ủa nãy chỉnh 90 à mọi người, đầu giờ tới giờ sếp gọi đi quá không kịp nhìn bảng điện mà gom kịp nữa.

1 Likes

vixngon nhưng mà IDC ngon gấp nhiều lần

cả 2 cùng ngon bác ạ, IDC dự lên mấy nhỉ, chả thấy có cái cản nào, 3 con số là chắc chắn rồi. K có điểm dừng chân để nghỉ nữa

kho thóc IDC nó nhiều lắm, bác nhà quê phân tích thấy đâu cũng là thóc, nên IDC nó ngon hơn nhiều

1 Likes

ối giao dịch thoả thuạn giá trần 1,5tr cổ phiếu nữa kìa,

nay lái trả đúng 2.400đ/cp nhỉ :))))

3 Likes

em cũng sợ mất hàng chẳng dám trade. Bây giờ là chỉ có tiềm gom thêm thì gom chứ thiệt sự là ko dám bán IDC, bán rồi nó ko quay lại mà chạy luôn thì chỉ có tiếc đứt ruột.

1 Likes

ông này lươn quá =))) bảo để tiền nuôi vợ mà chỉnh cái lại vào gom ngay của ae

Canh bán bớt chứ bác, để ae còn mót thóc lên tàu với chứ :frowning: ~ đùa nha bác đừng giận

1 Likes

Em có mấy đâu bác ui, hihi, gom từng đồng đi tuốt lúa đây, hihi

có tiền đi gom lúa là ngon rồi bác ạ :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

suỵt ông bảo nhỏ thôi =)))) vừa gom của vợ chút đấy

cac bac loi mom het chua

1 Likes

trong kế hoạch mới nhất nhà quê cập nhật được , thì nêu phân bổ đều trong 3 năm tới đủ chia thưởng 1:1 mỗi năm đấy mọi người. Còn trong plan tìm kiếm đối tác ngoại thì có 1 phần NDT nước ngoài mong muốn thoái các ngành nghề ít liên quan để tập trung vào core chính là khu công nghiệp. Hiện nay IDC còn mảng năng lượng ( đầu tư cac dự án thủy điện ), Nếu thoái các mảng này chắc đem thêm về 1800 tỷ lợi nhuận nữa.Như vậy trong 3 năm tới sẽ có 1 năm lợi nhuận sẽ lãi 150% vốn.

13 Likes

đó là FS dự tính trên 5000 tỷ doanh thu chờ chưa hạch toán + 700 Ha dự kiến lấp đầy trong 3 năm tới. Chưa tính 300Ha thương phẩm còn lại + 1500 Ha đang triển khai hạ tầng và pháp lý

10 Likes

Ôi, càng đọc phân tích càng cuốn bác ạ. Nói thiệt chứ bây h em chỉ mong nó có vài phiên sụt cho em còn gom thêm lúa múc tiếp. Sorry các bác nhưng mà e chỉ mong nó điều chỉnh thôi.

Em nó lên và tăng đều còn chuyển sàn. Có chỉnh là chỉnh trong phiên trừ khi thị trường bị bán tháo giống bữa em nó giảm về 72,9

1 Likes

Bác nhà quê lụm được kho thóc thạch sanh rùi, vào tay chủ mới thì thóc ngày càng đầy bồ.

1 Likes

Đúng thật bác, mình cũng thấy giống bác, càng đọc phân tích của bác NQ càng thấy cuốn :sob: