IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

dáng dấp của các siêu cổ theo năm tháng : lên-> tích lũy + tích sản → lên —> chia thặng dư → về thấp → lên lại giá cũ

Công thức này nếu nắm đúng vào DN có tài sản khủng mà mua nắm giữ dài hạn còn gấp nhiều lần nhảy nhót liên tục các CP trên sàn . Quan trọng nhất là phải kiếm được DN có tài sản khủng.

IDC đang có thuận lợi nữa là có thêm nước ngoài thời gian tới, khi các tập đoàn phát triển các khu CN tỷ đô trên thê giới đang rất nôn nóng làm cổ đông của IDC

chẳng qua còn về vấn đề thủ tục và chuyển sàn nữa thôi. Họ muốn thông qua IDC để mở rộng các Khu công nghiệp của họ ở VN đón đầu làn sóng FDI sang VN và biến Vn làm công xưởng TG

8 Likes

Bác ơi, nếu mà ở sàn HNX thì Nước ngoài vẫn tham gia đc mà, em thấy ở HNX rít cho mạnh bác ạ. hihi

Vấn đề là thương hiệu. HOSE vẫn uy tín, quy mô hơn HNX nhiều. Giống như nếu em mua cp nào đó rồi pr thì vẫn chỉ là hên xui; không như bác nhaque, bảo chứng bằng thương hiệu hihi

2 Likes

tính minh bạch ít là cản trở với các quỹ chỉ số, cũng như tổ chức. Tỷ lệ phân bổ quỹ nước ngoài bác nhìn HOSE so với HNX sẽ thấy.

3 Likes

Chiến lược của IDC quyết tâm chuyển sàn và nới room đã chỉ rõ tham vọng đón dòng vốn ngoại rồi

5 Likes

Hose tập trung nhiều cổ phiếu vốn hoá lớn của thị trường, nhiều quỹ đầu tư nữa bác ạ

2 Likes

Vâng em hiểu rồi ạ. Cảm ơn bác giải thích. Ôi, sao mà nghẹn ngào quá các bác ạ. Hồi xưa em ăn gần trọn sóng HAH mà em cũng ko vui như IDC.

năm nay các DN logissstic như HAH, hóa chất như DGC cũng có cú bứt phá mà :blush:

2 Likes

Vâng bác. Em ăn được sóng HAH, xong bán HAH là em đảo sang IDC luôn bác ạ.
Mong bác luôn khỏe mạnh và luôn đồng hành cùng bọn em.

1 Likes

photo-1-16070469618961114807865

Bảng xếp hạng giấu lợi nhuận :blush: :yum: ( ngàn tỷ đồng)

8 Likes

lại giao dịch thêm 1,2m giá sát trần anh em mình bán giá đỏ thật là hài quá

Hic, sorry các bác, em lại khấn cho mai IDC sales thêm phát nữa. mai em có thêm đạn.

Trời. Bác nhanh lẹ thế. :grin:

1 Likes

Bồ lúa to quá bác à, ko đi tuốt thấy tiếc lắm. Người nông dân biết làm gì.

mình ở quê chỉ lo ăn lo ngủ thôi bác :wink: chọn DN ổn xong là đi chăn trâu , biết là chọn trâu khỏe rồi nên thóc lúa sẽ đầy bồ, sớm hay muộn :wink:

3 Likes

Thôi đừng khấn nữa bác ơi, em full margin rùi. :joy:

1 Likes

Đối tác nước ngoài, quỹ họ khôn lắm, mình khỏi lo cho họ bạn ạ. Họ toàn ăn x lần mới chơi thôi

1 Likes

thôi đừng bác ơi, sáng em 1k, chiều nay 2k rồi… :)))

1 Likes

Hihi, thì em sorry trước rồi đới. Cơ mà bác đừng có lo, con này nó ko xuống mạnh nổi đâu, hồi ngay trong phiên ko à. Bữa giờ nó có chịu chỉnh đâu, chạy ko biết mệt.

nay có vẻ đè ăn hàng bác quê ạ, không muốn xanh :smirk:

8 Likes