IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

hàng tốt thì không cần quá nhiều cổ đông và không cần PR đâu bác, Khi nào IDC lên tầm cao mới thì sẽ đông vui thôi
Deal trước Nha_que lúc mới giới thiệu cp đầu tư, cũng ít bác để ý, chê đủ thứ trên đời, lúc nó tăng 400% rồi thì lại rõ đông :grinning:

4 Likes

Đọc bài bác phân tích về IDC mà cuốn quá bác…

1 Likes

chúc mừng @Nha_que , không hổ danh đại cao thủ

4 Likes

3 ngày làm 7 giá :unamused:

2 Likes

Thấy bác Taz cũng có idc mà :grinning:

1 Likes

Chúc mừng bác @Nha_que. Em mải mê vs DIG nên chưa kịp lên tàu cùng nó đã chạy như tài siêu tốc thế rồi :smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

Lý do vị trí KCN mà @Nha_que nhắc tới nhiều chính là yếu tố chi phí Logistic, càng gần cảng biển và cảng hàng không , giá thuê càng ngày càng tăng.

Nó cũng như BĐS tại trung tâm khác BDS vùng ven là vậy.

7 Likes

HÒA PHÁT GẤP RÚT TRIỂN KHAI NMSX CONTAINER TẠI KCN PHÚ MỸ 2 MỞ RỘNG IDICO

• Phí vận chuyển container tăng gấp gần 6 lần so với đầu năm 2020

Theo thông tin từ Hiệp hội Chế biến và Xuất khẩu Thủy sản (VASEP), từ cuối tháng 11/2020, phí thuê container từ Việt Nam tháng sau tăng gấp đôi tháng trước và gần gấp 6 lần so với giá đầu năm 2020. Cụ thể:

Phí vận chuyển container lạnh từ Việt Nam đi cảng Southampton (Anh) đầu năm 2020 là 1.600USD/container; Đến tháng 12/2020 là 5.000USD/container và đến tháng 5 là 9.100USD/container, tăng gấp 5,7 lần so với đầu năm 2020;

Phí vận chuyển container lạnh từ Việt Nam đi cảng Los Angeles (Mỹ) đầu năm 2020 là 1.800USD/container, đến tháng 12/2020 là 4.000 USD/container và đến tháng 5, mức phí là 8.000USD/container, tăng 4,5 lần so với đầu năm 2020;

Phí vận chuyển container hàng khô từ Việt Nam đi Israel tháng 10/2020 là 2.300USD/container. Tháng 3 năm nay, cước phí lên 6.300-7.000USD/container, thậm chí có, hãng tàu còn báo cước phí lên đến 11.000USD/container.

6 Likes

Bác Quê hay đầu tư vào các doanh nghiệp thoái vốn nhà nước nhỉ

1 Likes

Đầu tư là mua lúc Cổ phiếu dưới giá trị thật, mà mua tốt nhất là mua dưới giá trị thật nhiều lần mới ngon.
Xét đơn thuần nếu chỉ mua các công ty tư nhân thì khi lên sàn giá đã phản ánh vào doanh nghiệp hết rồi, giá cao lắm

Chỉ có DN nhà nước mới giấu lãi và tài sản ngầm cực kỳ nhiều. Sau cổ phần hóa mới chính thức bung ra bác ạ. Nên nếu muốn khoản đầu tư của mình nhân lên nhiều lần cứ nhắm vào các DN cổ phần hóa mà đầu tư.

NQ nói ở trên rồi, CP giá tốt nhất là lúc nó mờ ảo nhất, LN thấp, cái gì cũng thấp. Còn khi nó bung hết thì giá sẽ phản ánh vào p/e hết rồi.

Khi đọc báo cáo tài chính và quỹ đất cũng như vị trí 10 khu công nghiệp lớn của IDC, NhaQue mới giật mình sao lại còn sót 1 cổ phiếu đang có giá thấp dưới nhiều lần giá trị thật thế này , Doanh nghiệp này vốn hóa phải hàng tỷ $ mới đúng với những gì nó đang có chứ

14 Likes

Cục thịt nạc còn nguyên chưa dùng tý gì này, giấu ẩn kinh khủng, riêng chỗ này giá thuê đã lên 130$/1m2 ,mọi người tự tính xem lợi nhuận nó khủng khiếp thế nào.Chưa Gi nhận 1 chút nào vào báo cáo tài chính ???

" Ngay cả trong ngắn hạn đến trung hạn, sẽ vẫn có nhiều hoạt động đầu tư lớn về công nghiệp tại Việt Nam. Tại khu vực phía Nam, Long An hiện nổi lên là một điểm đến thu hút với các nhà đầu tư. Do tỷ lệ lấp đầy cao tại các dự án công nghiệp thuộc 2 tỉnh Bình Dương và Đồng Nai, nên nhiều nhà đầu tư đã lựa chọn Long An để thành lập các trung tâm phân phối và dự án logistics phục vụ ngành thương mại điện tử, đang bùng nổ mạnh mẽ ở Việt Nam nhất là trong mùa dịch Covid. Tại huyện Đức Hòa, tỉnh Long An, Tổng công ty IDICO có Khu công nghiệp Hựu Thạnh với diện tích 524ha đang sẵn sàng cho thuê. Thời gian qua, IDICO đã tiếp cận với nhiều nhà đầu tư hoạt động trong lĩnh vực logistics có nhu cầu đầu tư vào khu công nghiệp này. "

Khu công nghiệp Hựu Thạnh IDICO, Đức Hòa, Long An với diện tích 524ha đang sẵn sàng cho thuê. Ảnh: IDICO.

7 Likes

Anh có thể ước tính giá trị thật của idc khoảng bao nhiu được không anh, để tối em ngủ ngon phát :grinning:

idc mạnh quá, ko về đón khách nữa rồi

1 Likes

Giờ có hàng rồi cứ kê cao gối ngủ thôi :grinning:

1 Likes

cụ nhà quê hình như ko bao giờ trả lời vụ này

1 Likes

Hì, em biết mà, chỉ là hỏi cho có cái để xôm tụ top thôi chứ im ắng quá trời :grinning:

Mỗi ngày Quê sẽ chọc cho anh em 1 ít, con này càng chọc càng soi nó ra như cái kho thóc ý . Nha_Quê ở nông thôn ngày bé hay chơi trò này lắm, chọc kho thóc mới biết thóc nó nhiều thế nào bên trong.

Nhiêu khi chọc 1 lỗ tưởng cái kho thóc nó nhỏ, nhưng không hiểu sao thóc nó cứ ra hoài không hết, Hóa ra sau cái kho thóc nó lại có 1 cái tổng kho. :laughing:

11 Likes

Đã là khu công nghiệp thì phải chú ý cụm từ : Khu công nghiệp cận cảng - là loại khu công nghiệp đỉnh nhất của các khu công nghiệp. Đặc biệt là cận cảng nước sâu. VN mình chỉ có duy nhất 2 cảng quốc tế nước sâu : LẠCH HUYỆN - Hải phòng và CÁI MÉP THỊ VẢI - Bà rịa vũng tàu. Doanh nghiệp nào nắm quỹ đất khu công nghiệp cận 2 cảng đặc biệt này thì siêu lợi nhuận.

Bởi chỉ có cảng nước sâu mới chịu được Tàu trong tải 200 000 DWT mà thôi. Đây là cảng thông thương lớn nhất chịu cho các tàu lớn quốc tế vào giao thương hàng hóa và tạm nhập tái xuất.

12 Likes

Bác phân tích chi tiết quá, cám ơn những chia sẻ của bác. Em đã mở mang ra thêm nhiều về loại hình doanh nghiệp phát triển khu CN rồi

bác cho e hỏi, e chậm chân, giờ lên tàu IDC có ổn ko ạ. Cảm ơn bác.