IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Cảm ơn phân tích của bác Nhà-Quê. Em đọc cuốn quá đọc 1 lèo luôn. E mới lên tàu. Sẽ quan sat và gom tiếp ạ.

1 Likes

Thích nhất câu Bác Nhà Quê nói. Đã là khu công nghiệp phải là khu cận cảng . Đây là chìa khóa của những nhà đầu tư bđs khu công nghiệp.

2 Likes

Anh phân tích vậy thì chắc ôm idc dài dài hạn luôn chứ bán rồi thì biết mua con nào tốt hơn đx anh nhỉ

đầu tư 1 DN tìm hiểu kỹ là hữu ích mà bác
đầu tư 1 DN cũng như làm ra hạt thóc vậy :blush:

6 Likes

Cám ơn bác Quê trước leo tàu DDV, nay lại lên tàu IDC với bác.

@Nha_que đầu tư dài mà bác, xác định 1 DN dưới giá trị và đầu tư đến lúc DN mở hết các giá trị. IDC bây giờ trong gọi vốn chỉ là vòng Angel mà thôi, Round2 sẽ đến giai đoạn của các quỹ giá trị, Round3 mới đến các quỹ chỉ số .

Mọi người đầu tư Startup chắc cũng hiểu quy trình này, càng vòng sau vốn hóa càng cao. Chúng ta muốn vào vòng gọi vốn nào đầu tiên ???

9 Likes

em để ý thấy bác @Nha_que toàn phím mã chất từ lúc nhiều ng chưa để ý, lại còn rất nhiều thông tin cho mn tham khảo. xin phép follow bác ạ :partying_face:

IDC đã cán mốc 59 rồi :grinning: :grinning: :grinning:

2 Likes

chuẩn bác ạ, em cũng đag ôm mã này cùng bác nhé :laughing:

Nếu được mài sáng rùi sẽ như pha lê các bác nhỉ

1 Likes

H vào còn kịp không bác ơi

Khéo lại thành siêu cổ như DDV

công ty sân sau liên tục mua vào nâng sở hữu

Idico (IDC): Công ty liên quan Tổng Giám đốc muốn mua thêm 10 triệu cổ phiếu, nâng sở hữu lên 12% vốn

15-10-2021 - 08:06 AM | Thị trường chứng khoán

[Chia sẻ](javascript::wink:

BÁO NÓI - 2:38

Idico (IDC): Công ty liên quan Tổng Giám đốc muốn mua thêm 10 triệu cổ phiếu, nâng sở hữu lên 12% vốn

Trước đó, trong ngày 8/10, Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Bách Việt cũng đã mua vào hơn 11,5 triệu cổ phiếu IDC (trên tổng số 19,5 triệu đơn vị đăng ký), qua đó nâng sở hữu từ 4,82% lên 8,67% vốn điều lệ.

Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Bách Việt, tổ chức liên quan với ông Đặng Chính Trung, Thành viên HĐQT kiêm Tổng Giám đốc Tổng Công ty Idico (IDC) vừa đăng ký mua 10 triệu cổ phiếu. Theo đó, tổ chức này sẽ nâng sở hữu từ 8,67% lên 12% vốn điều lệ, giao dịch dự kiến thực hiện từ 13/10 đến 13/11/2021.

Trước đó, trong ngày 8/10, Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Bách Việt cũng đã mua vào hơn 11,5 triệu cổ phiếu IDC (trên tổng số 19,5 triệu đơn vị đăng ký), qua đó nâng sở hữu từ 4,82% lên 8,67% vốn điều lệ.

Sắp tới, Công ty dự kiến sẽ tổ chức ĐHĐCĐ bất thường trình cổ đông nâng kế hoạch kinh doanh năm 2021 của công ty mẹ với tổng doanh thu là 1.711,4 tỷ đồng, lợi nhuận sau thuế là 1.032,3 tỷ đồng, lần lượt tăng 71,8% và 124,3% so với kế hoạch trước đó.

1 Likes

thấy nhiều cao thủ cầm mã này người đẹp ạ =)) IDC đợt này nổi thật =))

1 Likes

ngày xưa nhờ theo bác mà em ăn đc con DDV

1 Likes

10.11 ăn 24% tiền mặt nữa. cđ IDC lồi mõm

1 Likes

đọc ko sót 1 comment nào của bác @Nha_que trong pic này, hóng thêm thông tin từ bác ạ

Liên tục tăng sở hữu, cổ đông lớn chỉ mua vào thêm, không bán 1 cổ.
1 Dn mà cổ đông lớn và lãnh đạo chỉ mua vào ( như HPG) thì thường là họ sợ cái gì đó và họ biết DN họ ra sao :upside_down_face:

6 Likes

Thứ 2 vào idc đc k cụ ơi

Thứ 2 e vào mới có kịp k a