IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Anh Trung tổng giám đốc IDC là chồng chị Phương SSG :grinning:

4 Likes

nếu bác có cái nhìn xa về DN thì thứ 2 hay thứ mấy trong tuần sau cũng là rẻ, với mua xong cũng đừng nghĩ phải lãi ngay. IDC đang ở định giá quá thấp so với tài sản của DN đang có mà :wink:
Mua CP tốt nhất là ở chỗ khi mọi thứ còn lờ mờ, còn nghi ngờ. :blush:

4 Likes

Cám ơn bác nhé:kissing_heart::kissing_heart::kissing_heart:. Nghe xong tụ tin hằn

ROUND 2 như NQ đã nói sẽ rất thú vị đây, IDC đã nâng room nước ngoài lên tối đa 49%

Thời gian thanh toán dự kiến vào ngày 25/11/2021. Với 300 triệu cổ phiếu đang lưu hành, IDC dự kiến sẽ chi 720 tỷ đồng để thực hiện tạm ứng cổ tức cho cổ đông trong đợt này.

Song song với đó, doanh nghiệp cũng triển khai thực hiện kế hoạch chuyển niêm yết cổ phiếu sang Sở Giao dịch Chứng khoán TP HCM (HoSE). IDC kỳ vọng có thể hoàn tất các thủ tục, qua đó đưa cổ phiếu IDC niêm yết HoSE trước ngày 31/1/2022. Bên cạnh đó, " ông Đặng Chính Trung - Tổng Giám đốc IDC cho biết hiện đang có nhiều quỹ đầu tư nước ngoài quan tâm nên ban lãnh đạo nhận thấy việc nâng tỷ lệ sở hữu cho nhà đầu tư nước ngoài đi kèm với việc chuyển niêm yết sang HoSE là cần thiết. "

IDC trong ngày 12/10 vừa qua đã tổ chức thành công ĐHĐCĐ bất thường 2021, trong đó cổ đông đã thống nhất điều chỉnh tăng chỉ tiêu doanh thu từ 996 tỷ đồng lên 1.711 tỷ đồng; tương ứng lợi nhuận sau thuế tăng 117% lên 1.032 tỷ đồng.

Bên cạnh đó, IDC dự kiến phân phối lợi nhuận năm 2021 với tổng tỷ lệ 40%, gồm 30% bằng tiền mặt (900 tỷ đồng) và 10% cổ phiếu (300 tỷ đồng).

5 Likes

Khu công nghiệp sẽ sốt giá

1 Likes

Giờ đành túc tắc nhặt thêm thôi, chỉ mong có nhịp chỉnh để còn gom thêm bác Nhà Quê ạ

2 Likes

Theo các bác có lên được được 80 đồng ko để em cắm sổ đỏ đđ

1 Likes

đọc thêm comment trên của bác NQ và tự quyết bác ơi :rofl: hàng xịn nhưng cần kiên nhẫn =))

1 Likes

Quỹ đất mới hậu thoái vốn liên tục tăng cường do không còn vướng chính sách

5 Likes

ôi lại về nhà cùng với SZC châu đức ah bác ới :heart_eyes: Khu công nghiệp Cù bị là phía bắc Châu Đức đấy bác ơi

Theo báo cáo mới nhất về Top 500 doanh nghiệp lợi nhuận tốt nhất Việt Nam năm 2021 mà Vietnam Report vừa công bố, suốt 5 năm qua, ngành bất động sản - xây dựng, ngành tài chính và ngành thực phẩm - đồ uống vẫn luôn giữ vững vị trí là top 3 ngành có số lượng doanh nghiệp chiếm tỷ trọng lớn nhất Bảng xếp hạng PROFIT500.
==> BĐS & Thép thẳng tiến :partying_face:

Chúng ta cứ âm thầm tiến quân trên mọi mặt trận :blush:

8 Likes

Hàng đẳng cấp, ng soi hàng cũng đẳng cấp!

ko biết có chỉnh để mua không bác Nhà Quê nhỉ, ngày nào cũng tăng khủng quá

cứ tiến thế này anh em chưa lên dc tàu vs bác mất =)))

đúng đó bác, canh chỉnh để vào mà không chịu chỉnh nè!

đợi chờ là hạnh phúc bác ạ =)) em vẫn đợi vẫn chờ đây =))

1 Likes

ai có hàng canh giữ thôi, chứ vào hàng tầm này sợ không kịp T3…rủi ro cao

Idc giờ đúng là thần long thấy đầu ko thấy đuôi! Tiềm năng+ nội lực quá khủng, khi nào chân long lộ diện rõ sang sàn hose thì giá của chân long phải xxx rồi! Nể phục huynh đài nhìn xa trông rộng, phóng mắt thấy 4 biển trời cao khai nhãn cho bọn đệ nhìn thấy trước những thứ bọn đệ còn chưa rõ!

hahaha