IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Mọi người hay quên IDC không chỉ là 1 công ty nhà nước mà nó là 1 TỔNG công ty phát triển KCN. Nên quỹ đất nó rất lớn, và chênh lệch địa tô từ khi thành lập DN nhà nước đến nay giá đất đã tăng cả 100 lần ., Đó chính lầ mục tiêu theo đuổi của chúng ta khi vào DN này

Cho nên topic Quê mong chỉ ở lại các bạn muốn đi dài hạn, chứ vào đọc topic có mấy bác nói lời khó nghe quá. Kể cả là đầu cơ ngắn hạn, hay bán rồi chôt lời rồi . Chúng ta giao lưu là chính. Topic này mong muốn những người đồng hành, không muốn sự cãi lộn.

23 Likes

hôm trước Q có chia sẻ ông chủ đứng sau IDC là SSG Group

mọi người có thể tìm hiểu thêm về chủ doanh nghiệp chúng ta đầu tư, Tập đoàn SSG là tập đoàn lớn về Bất động sản ( nếu ai hiểu thì sẽ biết là rất khủng khiếp )

https://ssggroup.com.vn/

8 Likes

đây là 1 trong những dự án nổi tiếng của SSG tại sài gòn- Sài Gòn pearl. Cho nên chúng ta hoàn toàn yên tâm chủ DN là 1 tập đoàn cực mạnh

10 Likes

mọi người càng tìm hiểu, càng đi sâu thì sẽ càng thấy IDC như hổ mọc thêm cánh khi về tay SSG.

Deal IDC này @nha_que đánh giá là 1 Bigbang Deal chứ không nhỏ , nên tùy ai có lời các bạn cứ chốt , ai ở lại cứ ở lại thôi

13 Likes

HN chắc các bạn biết có Mỹ Đình Pear của SSG đúng không

10 Likes

Thiết kế sang và đẹp bác ạ.

khối Office không ai lạ Pear Plaza của SSG rồi

image

6 Likes

@nha_que lấy ví dụ vậy để cổ đông chúng ta tham khảo, tất cả trong IDC từ người chủ lớn nhất đều là những tập đoàn lớn có tiếng

Để chúng ta thấy rằng IDC không phải chỉ là 1 deal chỉ dành cho chúng ta lướt lát ăn lines. Chúng ta đã ở đây đến giờ này thì cần đầu tư cho nó bõ deal , bõ cái công tin tưởng DN .

Tổng IDC là 1 deal Quê đã nói nó dành cho tiền lớn, cá nhân Ndt chúng ta theo dòng sẽ ăn đủ nếu kiên trì. Vì deal chúng ta đang follow là deal Win Win.

Nên tránh nói lời nặng nhẹ mọi người, ai cũng có quyêt định riêng

17 Likes

2 năm trước tuần nào em cũng ra sân tập golf của MĐ Pearl…

1 Likes

Cảm ơn bác đã chia sẻ

1 Likes

Em đầu tư IDC trung hạn nên cất tủ để đó

1 Likes

Dạ.em rất cảm ơn những đóng góp chia sẻ tuyệt vời từ bác, để em thêm vững ý chí đi tới cùng ạ

1 Likes

Cảm ơn Bác nhiều!

1 Likes

Em còn nghe mong manh về 68-70 cơ. Nhưng chiều nay về tc là tốt rồi. Mai kéo tím 1 cây cho vui đi ạ

Bác Quê cho mình hỏi, cục vàng LAI nữa, đang xúc tiến bán 14k m2 giá ko thấp hơn 258 tỷ /tổng số 31ha. Mấy hôm trước IDC mới góp thêm vốn hơn 400 tỷ cho LAI triển khai phần còn lại của dự án. Bác đánh giá sao ạ

2 Likes

E đu giá 84 ạ.

**[quote=“Nha_que, post:1, topic:45087, full:true”]
Hôm nay Nha_que xin giới thiệu 1 mã cổ phiếu mới tới mọi người trên F247, cùng tham khảo ,phân tích cũng như đầu tư.

IDC- Tổng công ty IDICO - Ngành nghề : phát triển Khu công nghiệp .

Đây là 1 trong những Tổng công ty phát triển các khu công nghiệp lớn nhất VN Giống như Tổng Sonadezi hay Tổng Becamex hay tổng cao su

IDC hiện đang khai thác vận hành 3500 Ha khu công nghiệp, và đang tiếp tục mở rộng quỹ đất lên 7000 Ha thời gian tới.
Đây là 1 doanh nghiệp theo Nhaque đánh giá thực sự là 1 viên ngọc thô chưa được mài sáng. Khi tiềm ẩn giá trị tài sản quá lớn trong khi vốn hóa thị trường còn đang rất thấp. Nếu so với các DN đầu bảng trên sàn niêm yết như Nam Tân Uyên NTC hay SIP thì giá trị tài sản của IDC còn lớn hơn rất nhiều.

Sau khi nhà nước thoái vốn nhà nước, cuộc đua tái cấu trúc doanh nghiệp và thâu tóm cổ phiếu đã chính thực vào giai đoạn cuối. Tập đoàn SSG chính thức lộ diện là ông chủ thực sự đứng sau IDC.

Với việc nắm giữ các quỹ đất thương phẩm ( gần 1000 Ha ) , sẵn sàng đưa vào cho thuê và đặc biệt nằm ở các siêu vị trí như Bà Rịa và Long An , khi giá thuê KCN đang lên từng ngày thì không biết định giá IDC sẽ lớn như thế nào.

Các Vị trí tại Bà Rịa như Phú mỹ hay Nhơn Trạch đều ôm trọn các tuyến Cao tốc Long Thành, sân bay long thành và đặc biệt là sát cảng nước sâu Cái Mép Thị Vải. Hay vị trí tại Long An , cửa ngõ phía Nam sầm uất nhất về kinh tế cảng biển ,logistic của thành phố ( như Long Hậu, Hiệp Phước)

Chúng ta sẽ bàn sâu thêm về DN này thời gian tới đây để khai thác triệt để các khía cạnh chuyên sâu về Doanh nghiệp

@Nha_Que view doanh nghiệp này sẽ nắm giữ ít nhất trong 6 tháng tới , và Bắt đầu đầu tư IDC đồng hành cùng các bạn. Hướng tới IDC là doanh nghiệp phát triển khu công nghiệp có vốn hóa thuộc TOP đầu với chính những giá trị thật mà nó đang sở hữu. Nếu như trước kia là 1 DN nhà nước còn nhiều hạn chế, thì giờ chính thức đã cổ phần hóa và tối ưu được những giá trị tài sản khổng lồ đang có.

Good Luck

image
[/quote]

**thỉnh thoảng bác lên tiếng tý cho ae an tâm lại😊

4 Likes

nói thì ai cũng nói được bác ạ, kể cả mai kéo tím là việc của thị trường mình không quyết định được cái đó :slightly_smiling_face:

4 Likes

bất động sản đang sốt đùng đùng. IDC của chúng ta đứng sau là tập đoàn BDS lớn, và bản thân IDC cũng đang có quỹ đất đô thị 300 ha . Cho nên tiềm năng còn nhiều ở IDC lắm.

5 Likes

Bđs Cn nay chạy quá trời, hy vọng IDC cũng chạy cho AE vui ạ

1 Likes