IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Bản thân nếu bác nào hay chơi cổ kiểu lướt sóng thì nói thật e nghĩ k nên mua cổ phiếu dạng này. Vì đến giá cao biên độ trong phiên lớn, các bác thích nhìn tk lúc nào cũng xanh, lợi nhuận tốt. Thấy cổ mình mua đang lãi nhiều tự nhiên mất lãi đi, sốt ruột gặp mấy bác nói lời ko hay đâm ra lại lo lắng. Mình mua là mình đã phải tìm hiểu về cổ phiếu mình mua rồi.
Ở đây bác Nhà quê rất tâm huyết khi luôn đưa ra những thông tin tổng hợp về doanh nghiệp để chia sẻ nên mấy bác ko thích thì đừng nói gì cứ lướt qua đi ạ. Các bác k cần phải lo cho túi tiền của anh em ở đây đâu. Nay đọc mấy cm của bác nào nói cái j mà bợ *** IDC em lại bực mình nên phải comment

1 Likes

Lâu lâu bác bơm tý máu cho f0 chúng em nhé. Em cốc lại tinh thần đỏ lại nhặt tiếp ạ

1 Likes

Khi mà các cổ 1x,2x đã tạo được một mức giá mới lên 3x,4x or 5x đợt này dòng tiền sẽ phải quay lại đẩy những con có nội tai tốt lên 1 mức giá mới thôi .IDC giá năm nay không thể dưới 1xx,sang năm dịch hết sx lên ngôi thì không định giá được nó nữa đâu

3 Likes

Thôi cứ giữ đó đừng hô giá nhiêu bác ơi. Mỗi người mỗi kì vọng. Chứ ai cũng hô năm nay phải 1xx rồi mấy bác fomo vào mua xong lại không ra rồi lại kêu úp bô đủ điều. Cứ để doanh nghiệp tự làm việc. Mình cứ chờ đó. Ai đến ga muốn xuống thì xuống không cần hô hào. Đây là suy nghĩ của em khi vào những topic khác. Cứ hô hào lên là thế nào cũng có chuyện

3 Likes

thường hô quá ko tốt rút kn IJC. Cứ theo doanh nghiệp là ok rồi.

1 Likes

Đúng rồi bác. Bác Quê cũng đâu có đưa ra mức định giá thế nào. Tự các bác đọc ở đâu rồi đưa thôi mà. Giờ thấy hô hào giá cụ thể là em thấy hơi hơi ghê tay à. Có bác nào còn hô idc sẽ sớm 16x. Nên nhiều bác mua mới cứ 9x mà đu thôi. Chứ nếu k đu 9x ai cũng múc đoạn 7x vừa rồi thì có phải đẹp. Đồng hành tất cả. Em đang nói là do em vào từ đoạn thấp, 9x em cũng có vào thêm bình quân lên luôn nhưng em k đua nên tâm lý thoải mái thôi. Nói chung là đừng đưa ra target gì là tốt nhất. Cứ mỗi người giữ target riêng cho mình. Bác Quê đã cho hết thông tin rồi. Tin thì ở lại không thì cứ xuống tàu.

6 Likes

Em thấy cứ lần nào hô hào tuần này sẽ lên là y rằng đỏ, nên thôi cứ bình tĩnh cho em nó lên

2 Likes

Hô hào chả liên quan gì đâu…các cụ đừng tâm linh thế :))…

2 Likes

còn mấy ngày nữa chuyển sàn nhi?

1 Likes

trước tháng 1 mà

1 Likes

Ai cũng cần phải có trách nhiệm với chính đồng tiền của mình, cho nên trước khi mua hay bán 1 cổ phiếu Quê chỉ dặn thế này

1, Nghiên cứu thật kỹ DN

1. Đừng nghe người khác

2. Chọn 1 chiến lược đầu tư ngay từ đầu ( dài hay ngắn )

26 Likes

Hôm nay xanh bát ngát cả nhà vui chứ :))

Hôm nay nhú xanh khởi động tí thôi :))

Lại đỏ oạch r :weary:

Atc lại xẻo thêm, mỗi ngày một chút :tired_face:

mịa cay lắm con idc này, mai mà đỏ nữa em all in nó luôn rồi tắt app chờ tết mở xem có bánh chưng không thì nhịn đói tết này luôn

1 Likes

Ý kiến riêng. Anh em nào muốn chốt lỗ thì nên cắt dứt khoát. Đợi nó về 6x rồi mua vào, kiểu gì lái cũng kéo về lại 7x và lúc đó còn gỡ được một chút. Mỗi ngày nó xẻo chút chút thế này vừa mất thời gian, vừa hao tâm tổn trí. Ai hô hào big game thì bớt bớt lại, thực tế giá đã tăng bằng lần trong năm nay rồi.

29 Likes

Xét về TA thì vol nay cạn dần rồi. Đẹp thì IDC nên shake out 1 cây nữa về 74-75 rồi đánh vượt trend thì đẹp. Hoặc ý đồ gôm hàng cho đến ngày về nhà mới mới đánh :smile: Trading thì qua GEX, VIX đi cho mafia. Hàng của bác Quê mua tích sản mà. Tích sản cứ canh giảm thì mua thêm để đó có gì đâu.

4 Likes

Nay tôi mua tiếp 100 cổ tích sản với bác Quê. Mỗi ngày mua 100 cổ. Từ giờ tới hết năm cũng được kha khá đấy chứ.

4 Likes

Mai tôi cũng ủng hộ 100 cp, nhặt như bọn Tây Ninh :))

1 Likes