IDC - tổng Idico - chính thức về SSG group ....kỷ nguyên mới bắt đầu

Năm nay là bùng nổ lợi nhuận do thay đổi cách hạch toán. Bùng nổ dòng tiền sang 2023. ae hạn chế margin để tránh bị các anh lái lùa khỏi tàu.

2 Likes

Quê ít thời gian lên lắm, thời gian chủ yếu bên ngoài để bám sát hoạt động kinh doanh của IDC cho mọi người .
Cứ cố gắng làm sao mỗi năm IDC eps 10k cho cổ đông là ấm lòng rồi. KHông phụ lòng cổ đông dài hạn.

24 Likes

phương thức hạch toán 1 lần từ sau cổ phần hóa là để minh bạch cho cổ đông . Dòng tiền hiện tại không phải đến 2023 mà đến 2025 mới hết phần diện tích cho thuê cũ ( với mỗi năm lợi nhuận bình quân lãi 3000-4500 tỷ sau thuế ).

Còn 3000 Ha mới đang làm hạ tầng sẽ dành book cho giai đoạn 2025-2030 .

19 Likes

Nể nhất bác này all in 1 mã nghiên cứu kĩ tự tin

IDC nhịp này chỉnh lại tôi cũng sẽ All - in. Muốn đánh vậy phải mua dc giá tốt, ko margin và giữu dài hạn.

• DN tốt ko cần bàn nữa nên chỉnh mạnh là quất
  • Giá cứ chia ra nhiều lệnh múc chứ cũng chẳng biết giá nào là tốt nhất. Tại đây mình nghỉ vùng giá 60 là hỗ trợ rất mạnh.
  • Margin chỉ nên xài khi có biên lợi nhuận tầm 10% để phòng rung lắc ngắn hạn.
2 Likes

em đặt giá 60 từ sáng chưa khớp bác ạ :smile:

IDC nay sẽ rút chân nhé

nay lái có vẻ cũng đang cố ép cho giảm nên có khi chiều khớp cũng nên.

Idc có phát hành thêm không các bác

nếu bạn làm dc tôi cũng khá nể bạn sợ nó xuống bạn lại rén thôi:D. tôi gặp nhiều ng như thế rồi miệng thì cầu cho nó giảm để mua nhưng lúc giảm lại sợ

1 Likes

Nể nhau làm gì cụ ơi. Xem giới thiệu nhau thông tin để kiếm lời. Còn phong cách giao dịch mỗi người một kiểu. AE đầu tư ko nói. Nhưng lướt sóng chắc lại sắp có bác vào chửi rồi.

1 Likes

TTCK hay moojtj cái là khi đỏ lửa NĐT quên sạch lý do mình thích và mua cổ phiếu là gì. Khi tăng thì nào là ngành hưởng lợi, DN tài sản lớn, định giá còn rất rẻ. Nhưng khi bị táng cái là quên sạch mà chỉ nhìn vào giá. Đó là lý do vì sao đa phần sau một vài vòng quay là tài khoản dần lõm sâu. ^^

1 Likes

nói chung vĩ mô dài hạn việt nam quá tốt ngắn hạn thì hên xui . ko cần tiền cứ ném đó an nhiên đi cafe chém gió đợi thành quả thôi kaka

Vốn còi cũng múc!
Cuối chiều, đã đòi lại

2 Likes

Nay bắt được ít giá thấp ko tưởng, thank

tiếc là chưa có tiền múc thêm …

Vẫn đang bị bán rát

Có phải phân phối chưa các bác? 2 hôm nay bị bán kinh vậy

1 Likes

Qua phiên hôm nay ATC mới thấy cổ đông của IDC có rất nhiều ndt lướt sóng. Chắc họ nghĩ lượng cp 5/9 về. Mà khi đó vốn của iDC mới 3300 tỷ thôi mà, còn quá bé so với VGC 4800 tỷ hay BCM 10 000 tỷ.

:slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face:

17 Likes

Oánh cho ra hết hàng xong gom lại , bay cao ngay tam sàn mỗi IDC cổ tức cao BCM ko giám đọ cổ tức với idc

1 Likes