IJC...BECAMEX IJC- đứa con cưng của Becamex Bình Dương

Bác này chắc mới cắt lỗ, chắc k phải 3 dollar ngày xưa​:grin:. Còn nhiều anh em trên tàu quá, 02 em ijc và vix từng hot nhất cái f247 này nên nhiều bác cầm hàng làm phải rồi. Mà rõ khổ nhiều bác lại còn allin và full margin nữa chứ. Đánh chứng mà giá giảm k có điểm cutloss là 1 sai lầm đấy. Nên chia ra mà cut, rồi vào lại nếu thích còn k thì sang em khác. Đấy cầm cổ dài hạn nhưng mà vẫn chưa biết DN nó như thế nào, thông tin sau họp ĐHĐCĐ cũng méo biết, cổ đông lớn tham gia mua 80 tr cổ ngày trước là ai méo biết thế thì đồng hành nỗi gì với DN. Bán đi vào bluchip cho nhẹ nợ, các bác f0 mới chơi vào blup chip cho an toàn nhé.:smiley:

3 Likes

Lời khuyên rất có tâm cho f0

F0 mà ko có kinh nghiệm vào lái nó vặt lông cho ra bã rồi cút :))

2 Likes

Sợ nhất mấy bác mới vào đúng thị trường lên, ăn được tý cứ nghĩ mình là thánh, thông tin thì chỉ đi nghe, hóng hớt hêt room ■■■■ này ■■■■ kia, hết ■■■■ sang f247 xong tự cho mình là hiểu doanh nghiệp. Đọc dăm ba cái bctc cơ bản rồi cho mình là siêu nhân lắm rồi. Cái quan trọng nhất là thực địa, tìm hiểu theo cách nám sát thực tế doanh nghiệp như bác A7 ấy, bỏ ra 1 tháng mà vào tận nơi tìm hiểu, đầy thông tin hay rồi hãy đầu tư, xuống tiền là k có sợ thì mới ăn được. Chứ nó mới giảm có 20% mà cãi nhau như mổ bò, nản các bác quá

Mỗi ng 1 triết lí đầu tư mà, dân VN mình đa số đầu tư theo cái kiểu ăn sổi đánh kĩ thuật thì việc lái nó úp bô vào đầu là chuyện dễ hiểu thôi :))

2 Likes

Topic hot thế này mai ijc sàn nha mấy bác. Có bác nào bảo đồng hành với only thấy bên topic khoe tcb vs hpg lãi tận 30% không biết bác theo ijc luôn không? Cơ bản toàn mấy anh trading mà đi múc còn méo tiền vô. Còn ai đầu tư dài hạn thì múc xong thì xoá đi chứ xem nó chi mỗi ngày cho mệt. Mấy a trading đã cảnh báo bao nhiu lần mã này rồi mà vẫn đu vào, xong lại chửi ngta lùi gà úp bô vậy chắc khác nào mấy bác bị là gà ;))))

HPG với TCB thì hầu như đầu tư lâu năm họ nắm từ lâu, chứ còn vào sau là đa số nên toàn ăn đc tí thì lại bán có mấy ai giữ đc lâu đâu hả bác :))

1 Likes

mua mà bắt cổ tăng ầm ầm thì sao nổi

1 Likes

giờ vẫn chưa hiểu, mở topic để chửi bới nhau thế này thì mở làm gì hả các bác. IJC tôi vẫn nắm đấy có chết đâu , anh em thấy cơ hội mã khác ngon hơn thì bán chuyển sang mã khác.

2 Likes

3 mã HPG, IJC, TCB , danh mục only đấy, chửi đi

4 Likes

Kệ chúng nó đi bác, chắc có thg nào thù hằn với bác nên nó thấy giảm là nhảy vào chửi ấy mà, chuyện này chả có gì bất ngờ :))

2 Likes

Mình ngại gì, mình cầm nguyên IJC sao phải hổ thẹn với anh em. Giá này bằng giá vốn mua này. có chết ai đâu

còn loại thằng 3$ bố nó cũng không dám gọi, tôi nhắn tin riêng cho nó có thèm trả lời đâu . Lâu lâu nó chuyển giới vào khen IJC ngon đáo để, sau lại tăng xông lên đếch up bô được thì lại quay ra cắn trộm

5 Likes

Kệ bà chúng nó bác ạ, mình đầu tư cái tầm mình khác chúng nó, tăng thì ko sao chứ giảm nó bủa vây vào nó chửi bới lung tung beng lên ngay, xong 1 số ông thấy vậy cũng hưởng ứng theo kiểu đám đông ấy mà.

2 Likes

VNM xuông vừa rồi cả thị trường nó chửi là chuyện bình thường, thua lỗ ai chẳng chửi, nhưng đụng chạm chuyện cá nhân là chuyện khác, Miễn đứng có phím hàng lởm là được

4 Likes

Thì giờ đc mấy người bình tĩnh hả bác, các con cổ khác nó chạy ầm ầm, cầm IJC nó giảm thì bủa vào chửi ấy mà, chứ mình có tầm nhìn nó sẽ khác.

2 Likes

Lời khuyên chân thành cho anh em IJC thế này : nếu thấy IJC nó tốt thì đầu tư, còn thấy nó lởm thì bán. chuyển cơ hội sang các mã khác. Danh mục của only cũng có phải có mình IJC đâu, IJC only chưa lỗ , mà cũng chưa có lãi, tuy nhiên vẫn có HPG, TCB lãi

2 Likes

trong F này còn nhiều anh tài, Taczan đánh cổ phiếu ngân hàng bank, loicutave đánh cổ phiếu thép, …mỗi người 1 vận và phương pháp đầu tư

2 Likes

mọi người thấy topic không hữu ích nữa thì close . Còn dạng thằng 3$ là thằng phá hoại Diễn đàn, cách nó chửi là có ý đồ.

2 Likes

Mặc dù tôi chưa mua, chờ giá đẹp để vào. Theo tôi, phần lớn chạy qua thép rồi, giá cp cũng giảm nhiều, nên bảo lái up bô lúc này cũng chưa đúng. Diễn đàn Ijc và Vix chỉ thấy 3$ vào gây hoảng loạn, khả năng dìm hàng nhiều hơn.

để nói thêm 1 câu cuối cho sòng phẳng luôn với anh em trên này nhé, sau còn nhìn mặt nhau : Dù only danh mục còn cầm HPG, và TCB, nhưng chắc chắn cũng sẽ rình bán

hiện nay Only bắt đầu thấy rủi ro về giá tăng quá nhiều của dòng Thép, bank, quả bóng đã bơm khá căng rồi đấy anh em mà biết đường . Không có cổ phiếu tăng mãi và giảm mãi, Nhiều khi đang hắt hủi dòng này, ca tụng dòng khác chính là tiềm ẩn báo hiệu rủi ro trong đó. Target thì tùy mỗi người thôi

Tiền thông minh sẽ biết tự luân chuyển sang cổ phiếu giá tốt hơn, hiện dòng BDS chưa thể chạy vì tiền đang sang Bank và thép, thì tất nhiên nó không thể lên.

Tất cả quy luật only nói ở trên là dành cho CP tốt không dành cho cp lởm

12 Likes