IJC...BECAMEX IJC- đứa con cưng của Becamex Bình Dương

Mình đang đợi cuối tháng 6 chốt lời rồi sẽ ôm tiếp ijc.Hiện giờ đang ôm 10k cổ giá 25.75 đây

1 Likes

Giờ anh lại bảo mong nó xuống thì xát muối vào bao trái tim bé nhỏ

Minh cũng mong nó xuống 26.3 múc 100k c,cho nào nói điều ha ha

Thông thường khi người ta không thích thì hay soi quá khứ để xử lý. Giờ các cụ mua quá giá tăng lên 3x4x thì ở trên sẽ xem lại lãnh đạo DNNN sao định giá tài sản như vậy, đơn vị tư vấn định giá,…Lúc đó muốn khắc phục thì lãnh đạo khả năng bỏ tiền ra cũng khá. Hôm nay ngồi xem xét lại dữ liệu sao giá lại bị đè liên tục đợt này, có một nghi vấn đưa lên đây để các cụ xem xét nên giữ hay bán thôi.

Bán thì đã bán xong, nếu có sai thì rõ ràng rồi. Còn việc đè giá thì chẳng khác nào tự up bô lên đầu mình. IJC bây giờ toàn cổ đông trung thành, giá đẹp các anh đó mới chịu nhả ra.Nếu đúng như only nói eps con này 8k, thì giá phải 4x.

Định giá cổ phiếu trước khi bán đấu giá và giá khởi điểm để bán đấu giá nó đều có quy định của pháp luật hết. Bác đừng nghĩ nó muốn làm gì thì làm. Bảng cáo bạch của nó cũng đã công khai tất cả các thông tin trước khi đấu giá rồi, chẳng giấu diếm gì hết. Tại sao bác k đặt lại câu hỏi, nếu không tăng vốn lên như thế thì IJC có giá 3x, 4x không?
Giá phản ánh quy luật cung - cầu của thị trường. Còn chuyện cổ phiếu bị làm giá ở VN thì đầy trên cái thị trường này.
Bác đưa ra cái quan điểm giá đấu giá 12.500 để phản ánh cho việc bị đè giá ở 26-27 tui thấy nó chả có liên quan gì và định hướng nhiều người đến cái vấn đề đó.

3 Likes

Chiều trần nha

2 Likes

Bác khôn thế =)) Kể ra IJC nó xanh xanh tí lũ chúng nó đỡ bâu vào chửi bác :))

2 Likes

e chỉ mong nay đóng cửa trên 27 thôi lên từ từ mà chắc

Eps 8k =)) bác lại bị ngáo giá r

Khong có giá 26.3 rồi

1 Likes

T bảo có sai méo đâu, các bác co nghiên cứu DN méo đâu mà đòi hold, cái phát hành cp riêng lẻ từ lâu lắm rồi giờ đào lại, mấy bác ấy làm k sai đâu nhé, các bác tự đưa thuyết âm mưu😁, thời điểm này là lái đang ăn hàng rồi, đa số các bác ở đây là kẹp hàng chứ mấy ai mua mới ( trừ t). Vol này là phù hợp để ăn hàng rồi, k nhanh múc đi ngồi đấy mà thuyết âm mưu với nhau😀

Tôi thấy ông vuốt đuôi quá, ngày xuống thì ông bảo cái tạo kịch bản dụ gà vào để đạp thủng nền 25.x. Nay giá lên thì ông bảo chỉ có mình ông dám mua mới :))))). Vớ vẩn thật

hay close topic 1 thời gian cho a e đỡ chửi nhau, tự thị trường quyết đinh giá IJC nhỉ , anh em thấy sao
:smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

Tạm đóng cho thị trường nó phán quyết giá bác ạ, khoảng vài tháng sau thì mở lại :))

2 Likes

Bác có đóng rồi cũng tìm topic khác thôi. Như nhau cả à.

1 Likes

xuống cũng bem nhau mà lên cũng bem nhau

tính ra các bác tự mua chứ có ai ép phải mua đâu nhỉ

Đóng đi anh, khi nào lên 36 hãy mở

Tùy bác nghĩ thế nào thì nghĩ, t với bác cũng k liên quan đến nhau​:grinning::grinning::grinning:! T đâu phải kim chỉ nam cho ai đâu, t thích nòi gì chả được, hành động ở nơi bác mà. T cũng k dỗi hơi mà vào cái topic này nếu k có mục đích​:grinning: