IJC - Chú "cá chép" Bình Dương, vượt vũ môn, hóa "Rồng Thần BĐS"!

Bài phân tích hay

không hiểu sao vẫn Thích các doanh nghiệp thuộc becamex, cảm giác nội lực rất tốt

1 Likes

dù đang nắm IJC đang hòa vốn chưa có lãi, nhưng vẫn xếp nó vào danh mục bluechip giá trị :laughing: :laughing: :laughing:

1 Likes

:heart_eyes_cat::heart_eyes_cat::heart_eyes_cat::heart_eyes_cat::heart_eyes_cat: yeahh có pic IJC mở lại

Hàng tốt mà bị lái xả như phá mả ấy. Hồi tí lại bị xả lên đầu. bố sư bọn lái mất dạy

Mua lại được chưa các cụ ơi :slight_smile:

bác nào phân tích kỹ như báo cáo research cho quỹ đầu tư vậy

Nay có bác nào tháo bớt để tránh bão chưa.

IJC giao dịch kiểu : kệ mợ chúng mày, LN DN tao tốt tao cứ tự tin đấy

Chào nhà mới.

Ôm con hàng này là chôn vốn đó.

Hơi tiếc cho IJC, đáng lẽ nó xứng đáng giá 4x theo giá trị doanh nghiệp nhưng quá nhiều dòng tiền đầu cơ vào nên giá trồi sụt khó kiểm soát. Chắc cần phải sideway 1 thời gian ổn định cổ đông…1 doanh nghiệp đầu ngành của BECAMEX mà giá còn thua cả 1 DN nhỏ nhất của SONADEZI (SZC )

1 Likes

lại close topic một thời gian đi cụ ơi; cho nhẹ đầu

Đợt này họp chia cổ túc 20% thì lại ối ong ko mua dc giá này

mỗi ngày tụt 1 chút, về 25 nhặt dần hôm tới đi họp chất vấn cụ thể các cụ ạ. cứ đi dò đáy bất chấp thị trường thế này thì mất dạy quá

Ban lãnh đạo lởm cấu kết lái cắt máu nhà đầu tư thế này ai mà chịu được. có chất vấn thì nó cũng nói quyền mua bán giá nào là do các chú, anh không liên quan

Nó làm ăn tốt chất vấn gì nó. Nó lại bảo năm nay đặt lãi 800 tỷ tự bắn vào chân nhau còn nói gì

Theo 1 nguồn tin k chính thức, lái đang gom hàng. Ít nhất 2 tháng nữa hãy vào nhé

1 Likes

Em up lại cái báo cáo cho các bác nghiên cứu, các bác đối chiếu với volumn trên chart nữa nhé.
EPS trên báo cáo 2020 chưa chia cho 80tr cổ kia đâu. Hehe

Em tính sơ sơ thì để giữ được EPS như 2020 là 2.543 thì LNST cũng phải 580 tỉ rồi, hiện tại thì kế hoạch của IJC đang là LNST 622 tỉ. Các bác cho ý kiến với nhé