KBC hành trình nhân ba tài khoản - Chi tiết các dự án bđs kcn

, , ,

Xin chào quý quý anh chị nhà đầu tư,
Video sẽ này là video tiếp theo của chuỗi video mình phân tích về cổ phiếu KBC với tựa đề là KBC hành trình vốn hóa 3 tỷ USD

Vậy để đạt ngưỡng vốn hóa 3 tỷ USD thì các mảng kinh doanh của KBC đang có là gì? Họ có những con bài nào? Có những dự án khủng nào của tương lại?

Mình sẽ tập trung vào mảng kinh doanh đang rất hot của không chỉ KBC mà còn là của toàn bộ nền kinh tế Việt Nam đó là BĐS khu công nghiệp

Video này sẽ gồm ba phần:
**(1) Các khung công nghiệp đã khai thác xong, **
**(2) Các khu công nghiệp đang sẵn sàng cho thuê v **
(3) Các khu công nghiệp đã có chủ trương đầu tư nhưng đang trong quá trình hoàn thiện pháp lý và giải phóng mặt bằng

Kbc đã bàn giao hoàn toàn 7 khu công nghiệp với tổng diện tích là 1800 ha và diện tích thương phẩm là 1200 ha

Tên khác kcn và vị trí mình có note lại trong bảng này.

Các khu công nghiệp đang trong quá trình khai thác:

Các khu công nghiệp đã có chủ trường đầu tư:

Video chi tiết quý anh chị vui lòng xem tại đây:

5 Likes

Tâm đen hay úp bô nhà đầu tư lắm; Ông Đặng Thành Tâm: "Ai mà bỏ KBC sau này ân hận"

3 Likes

hehehe sao không chọn szc và idc hay vgc nhề

3 Likes

cho xin điểm mua KBC

2 Likes

vgc với szc khỏe nhất

có thể lần này sẽ khác hehe, chứng khoán mà bạn. Không có gì là chắc chắn. Mình nêu luận điểm đầu tư thôi. Có vùng cắt lỗ rồi

1 Likes

mua vùng 31.x này được ko bác

1 Likes

Mình không phủ nhận viêc VGC IDC và SZC luôn tiếp cận hoặc vượt đỉnh sớm hơn KBC
Các lý do sau:

1. KBC có cổ phiếu trôi nổi bên ngoài rất nhiều. Phải tầm 15-20 triệu cổ mới trần được KBC trong khi đó để đánh tần VGC và SZC chắc chưa cần tới 5 triệu
  2. Có rủi ro về việc KBC ko hạch toán lợi nhuận mà để đó phục vụ cho việc ra tin cho các đợt tăng vốn

mình cho mua vùng 29-30.x

mình cho mua quanh vùng 29-30.x

Vote DTD

1 Likes

DTD còn khu nào không bác, mình chưa đọc nhiều về DTD. Sẽ xem nhé

KBC đoạn này vượt được 32 ko anh em

SZC vẫn là chân ái đấy

Nhịp này 4x trong tầm

KBC nay kéo cuối phiên có lạ ko ad

SZC ít dự án

KBC tài chính rất yếu và không minh bạch. Dùng nguồn tiền của cty tạm ứng cho cá nhân rất lớn nhưng không có giải trình cụ thể trong BCTC

chính xác bác ơi mình cũng đã đề cập vấn đề này. Luôn luôn có rủi ro đi cùng cơ hội

Duy nhất 1 khu công nghiệp và 1 khu dân cư