KBC - ổ đại bàng đã sẵn sàng

Hê hê, cụ lấy so sánh sai quá rồi, giá thì nó lờn vờn nhưng khối lượng hấp thụ cực lớn và được mua sạch cho những ai chốt lời, giai đoạn đó còn bây giờ giá lờn vờn nhưng khối lượng đang rất tệ, có cảm giác chưa đủ niềm tin với cổ đông nắm giữ thay vi nhảy vào nhảy ra ăn line là chính haiza

1 Likes

Như tớ đã nói là cứ BCTC chính thức ra có dấu đỏ thì nhiều bác mới yên tâm xuống tiền. Để KBC ra báo cáo chính thức Quý 02/2023 xem có bằng chị, bằng em không ? Theo quy định bắt buộc phải công bố thì cũng sắp rồi….để xem phản ứng mầu sắc có như SZC không ?

Khi volume là yếu tố sống còn của một cp tăng giá không đạt bởi tiêu chí niềm tin của kbc có thể không ổn, ai cũng sợ quá khứ của ông KBC hic, và các chỉ số tài chính rất tốt, thì kbc tiếp tục nhì nhằng, và kbc hợp với đánh lướt lát ăn lai, mặc dù tôi ko hề thích cái kiểu lướt lát tốn phí
Nếu xem xét các chỉ số tài chính thì các mã bđs kcn khác cả về quỹ đất và lợi nhuận, dòng tiền, vay nợ, định giá và tương lai hưởng lợi đều kém rất xa KBC, nhưng giá cp lại tăng mạnh mẽ
Rất nhiều anh em đánh kbc bị việt vị ở điểm này

1 Likes

Tớ nghĩ một là Sàn và 2 là chốt phiên nay hoặc mai sẽ TÍM khi ra BCTC (còn nếu ra BCTC Quý 02/2023 mà cổ vẫn đỏ thì sớm muộn C.T của cũng đi làm bạn với QC, THM …hy vọng không làm bạn với QC, THM …vì lợi nhuận như đã thông tin trước đó là đúng, thật chất…không nổ).

Để quan sát nốt phiên hôm nay và ngay mai xem thế nào ? Phim hay đó bác…

Cứ nổ cho lắm mà cổ vẫn cắm đầu thì sớm muộn cũng đi làm bạn với QC và THM…Hy vọng là các anh, các chị ý không nổ …

2 Likes

KBC này tốt nhưng chỉ số niềm tin rất thấp, 10 người bạn đánh chứng của mình 8 ông là đã từng chơi kbc và thất vọng hihi, mình nhảy vào nghĩ tươi sáng hơn, nhưng vẫn vật vã kkk

Cơ bản là nắm bắt thông tin để đưa ra quyết định nhặt thời điểm nào mà thôi bác. Cũng như em LAS này tớ nhặt mạnh vùng 8.x và 9.x ; bây giờ đã đủ cơ số (giá Trung bình hạt tiêu 9.x) cho két khóa lại, vứt đó quyên đi vài tháng nữa mở ra là TK không teo tóp, dự khó về 10.x để nhặt thêm.

1 Likes

Thông tin này thì KBC là một trong cổ có hưởng lợi là đương nhiên rồi

1 Likes

He he, thông tin tích cực về KBC thì cả quý này rồi cụ ạ, còn cp thì nó khác, tôi chỉ lo lắng là quý iii năm ngoái nó lãi 1900 tỷ, mà quý iii này không bằng là sập nặng

Cái QĐ trên mới ký hôm qua (19/7/2023) mực còn ẩm mà bác, chưa khô mà bác. Thôi cứ để xem ra cái BCTC chính thức mới rõ được phản ứng của thị trường.

1 Likes

Niềm tin của cp quan trọng lắm cụ ạ

Thì cứ để xemm thế nào bác. Phiên hôm nay tôi cũng đang muốn thị trường đỏ lửa, đỏ mạnh hơn nữa để xem KBC thế nào ? Các cổ khác tớ cầm thì yên tâm và có niềm tin rồi. Còn với KBC cũng đã tham chiến năm 2021 không ăn từ gốc đến ngọn, nhưng cũng được cái thân cá. Nhịp này quả là vẫn cần cái BCTC ra chính thức mới rõ ràng Trắng_Đen bác.

1 Likes

Quý 2 KBC dự lãi 1000 tỷ không các cụ

2 Likes

Cứ chờ thôi bác

Sao báo lãi khủng mà oánh như lỗ thế nhỉ khó hiểu thật

2 Likes

Thì đã nói mấy trang trước đó 1 là Sàn; 2 là Ce ….còn cứ ra BCTC mà đỏ thì CT sớm muộn cũng làm bạn với QC và THM

https://f247.com/news/dau-tu-theo-trien-vong-kinh-doanh-kbc-ntc-sip-nhieu-diem-sang-18181347

1 Likes

Trong mắt nhà đầu tư KBC hầu như không có khái niệm đầu tư dài hạn hay sao, chỉ số niềm tin cực thấp trước nay lên rất khó lên, ai vào cũng lướt lát ăn ly ăn line rồi té, cùng ngành nó tăng thiên thời ủng hộ nhưng nó lại không hấp thụ được nhà đầu tư. Có lẽ tôi đã sai khi chọn nó sau khi bán SZC bởi kì vọng tài chính và hưởng lợi quá lớn

SZC hôm qua ra tin BC làm phát Ce; nay đang tăng tiếp thêm 2% khiếp quá

1 Likes

KBC nay lại về tham chiếu haiza

1 Likes

Chốt phiên sẽ có 4 loại Mầu …theo bác sẽ là mầu gì ?

+0.05 hoặc vàng, nửa tháng nay vậy mà