KBC - ổ đại bàng đã sẵn sàng

Tập 1: ĐÓN DOANH NGHIỆP HÀN

Nhân sự kiện Tổng thống Đại Hàn Dân Quốc Yoon Suk Yeol thăm VN (từ 22-24/6/2023) và dẫn theo một phái đoàn đông đúc các doanh nhân đại diện cho hàng loạt những doanh nghiệp lớn như Samsung, LG,…Kinh Bắc City đã có những buổi tiếp xúc và làm việc với nhiều tập đoàn lớn. Trong mục tiêu của hai quốc gia nâng cao kim ngạch thương mại song phương lên 100 tỷ USD thì tiềm năng ở những khu công nghiệp mà KBC hưởng lợi là không nhỏ.
—69—
Bà Nguyễn Thị Thu Hương đã có những chia sẻ về vấn đề này tại ĐHCĐ.
KBC vẫn tiếp tục đặt trọng tậm vào thị trường Hàn Quốc vì LG sẽ mở rộng đầu tư. Bà Hương cho biết thêm, khi KBC tiếp xúc với một số Tập đoàn Hàn Quốc, họ rất hồ hởi và muốn đến Việt Nam, đặc biệt những nhà đầu tư Hàn Quốc đang rất muốn đến Hải Phòng.

Hiện nay, tổng số dự án của Tập đoàn LG tại KCN Tràng Duệ, Hải Phòng là 7 dự án với vốn đầu tư 7,24 tỷ USD (LG Electronics, LG Display, LG Innotek, LG CNS, LG Chemical - 2 dự án, LG International) và 50 doanh nghiệp vệ tinh với tổng vốn đầu tư gần 1 tỷ USD.

Gần đây, trong khuôn khổ chuyến công tác Xúc tiến đầu tư tại Hàn Quốc (từ ngày 11/6 - 14/6/2023), LG Electronics đã ký kết Biên bản ghi nhớ hợp tác với thành phố Hải Phòng về việc hỗ trợ thành phố xây dựng mô hình thành phố thông minh và cam kết tiếp tục mở rộng đầu tư dự án tại thành phố Hải Phòng. LG Innotek cũng đã ký Biên bản ghi nhớ với thành phố Hải Phòng về việc mở rộng đầu tư dự án.

Đồng thời, cũng trong khuôn khổ chuyến công tác, KBC đã ký 4 biên bản ghi nhớ hợp tác (MOU) về hợp tác phát triển, mở rộng đầu tư các dự án tại TP Hải Phòng.

—69—
Giá tại thời điểm mở pic: 29
Giá mục tiêu ngắn hạn: 32 (dưới 1 tháng)
Giá mục tiêu trung hạn: >=39 (1-6 tháng)
Giá cắt lỗ: dưới 27 kèm theo tín hiệu xấu từ thị trường chung.

GOOD LUCK TO ALL.

18 Likes

Bóc tem

1 Likes

Chào mừng nhà mới của anh

1 Likes

Tập 2: KẾ HOẠCH KINH DOANH 2023 ĐẦY THÁCH THỨC NHƯNG HẤP DẪN KHÔNG THỂ CHỐI TỪ.

• Trong bối cảnh đón làn sóng đầu tư mạnh mẽ di cư từ TQ sang, KBC đặt kế hoạch kinh doanh năm 2023 với doanh thu 9,000 tỷ và lợi nhuận sau thế 4,000 tỷ.
  • Kế hoạch này khả thi hay không?
    • Quý 1: lợi nhuận sau thuế 1,000 tỷ
    • Ước tính hết quý 2: 2,000 tỷ
  • Trả hết 3,900 tỷ nợ trái phiếu từ 22/6/2023.

Tạm thời sẽ dừng lại ở hai tập. Tập 3 hứa hẹn sẽ nói vấn đề liên quan cổ phiếu quỹ, cổ tức và những hợp đồng khủng.

7 Likes

Lái giun sao lên đc

1 Likes

Đã có sẵn hàng,

2 Likes

Mừng quá!
Bác @Manh6363 bóc tem chắc em phải đặt mục tiêu thách thức 63k/cp cuối năm 2023 vậy. :grin::grin::grin:

4 Likes

Tăng như vậy nhiều người đã xốn xang lắm vì bỏ qua cơ hội. Chứ bác muốn sao?

3 Likes

Vậy ngồi im chờ ngày hái lộc đi bác.

5 Likes

3 Likes

Tin tốt ra liên tục mà sao ko lên đc vậy bác.

2 Likes

Bên KBC có nhiều khu công nghiệp vậy nếu cho thuê gần hết thì doanh thu lợi nhuận tâm nhiêu anh nhỉ

2 Likes

Từ 13/11/2022 nó có giá 13.25 là giá đáy.
Đến nay 24/06/2023 nó có giá 29.
Tăng vậy chưa đủ hay sao mà bác nói không lên?

4 Likes

Kbc chuẩn bị chia cổ tức bằng tiền 20% thì phải ấy bác chủ

3 Likes

Tuần rồi em còn bảo bạn em mua giá 30, giờ về 29 quá thơm luông😋

4 Likes

Hình như không ai ước tính con số này vì nó không mang nhiều ý nghĩa trong thực tế đó bác ơi. Mình có số 2023 nên cứ lấy mà dùng nha ba. Doanh thu 9k tỷ, lợi nhuận sau thuế 4k tỷ. Nên nhớ Vốn điều lệ của KBC chỉ có khoảng dưới 8k tỷ thôi.

6 Likes

Em có nghe mà không chắc lắm nên em chưa công bố.

7 Likes

Vâng, nó vẫn đang trình hdqt để thông qua phương chia cổ tức 2022, LNST năm 2022 của KBC quá khủng

3 Likes

Khi nó lên 32-33 thì thấy 29 hay 30 đều rẻ.
Em có kinh nghiệm sâu sắc của PVS đoạn 27-28 rồi.

7 Likes

Hôm họp đhcđ xong, em thấy ẻm cũng thơm thơm, nhưng tk đang full cổ, nhân tiện bạn em nhắn hỏi múc con gì thì em bảo múc luôn KBC đi… xong sau đó ảnh múc …VND :joy::joy:

2 Likes