[Kẻ hỏi - Người đáp] Cho tôi mã cổ phiếu tôi sẽ cho bạn lời khuyên từ góc nhìn PTKT

Topic được duy trì hằng ngày anh em cứ vào hỏi thoải mái !!!

Lời khuyên có thể đúng hoặc sai với thị trường nhưng chí ít chúng ta có thêm một góc nhìn để đưa ra quyết định phù hợp cho bản thân.

Let’s Gooo !!!

21 Likes

DIG DXG đi ạ

4 Likes

Theo quan điểm mình về nhóm BĐS: thì tính từ thời điểm dòng BĐS chỉnh thì chỉ mới 2 3 phiên thôi, nhịp chỉnh từ đỉnh thì cũng chưa quá mạnh và đã có dấu hiệu tạo phân kỳ từ trước. Nên dòng BĐS khả năng điều chỉnh tiếp và sau đó tích lũy lại nền mới thì mới tăng tiếp được.

DIG: do hôm qua ra tin xấu nên đã có phiên giảm sàn và thanh khoản lớn do hoản loạn, thì tiếp tục quán tính DIG sẽ giảm tiếp nên cần tích lũy lại quanh vùng 18.x để tạo nền mới (nếu thị trường không quá xấu). Giá mục tiêu của mình với DIG là quanh 24-25 trong nhịp tăng ngắn hạn.

DXG: cũng đang trong nhịp điều chỉnh ngắn hạn, DXG sẽ cần điều chỉnh về quanh 13 và tích lũy lại vùng này thì mới nghĩ đến việc tăng tiếp.

20 Likes

KBC hnay nên chốt chưa ad

1 Likes

dòng P hôm nay có vẻ thơm nhỉ ?

4 Likes

Mình không biết bạn mua giá nào nên việc chốt lời mình không trả lời nhưng thay vào đó mình sẽ đưa ra góc nhìn của mình.
Với biểu đồ khung D: thì chưa có dấu hiệu nào xấu vì chưa gãy vùng hỗ trợ 26. Nếu gãy 26 thì bạn nên chốt.
Nhưng với khung W: thì vô cùng xấu nếu hôm nay đóng nến tuần sát giá 26 thì mọi động lực tăng tuần trước đều bị hủy bỏ và KBC sẽ giảm trong 1-2 tuần tới.

19 Likes

Hầu như hôm nay động lực nhóm P đều muốn break nền tích lũy bấy lâu nay

19 Likes

SGR lên được 80-100 gì không ?

5 Likes

Nhận định KBC chiều như thế nào ạ?

5 Likes

Có lẻ đây là siêu cổ phiếu hả bác ?

19 Likes

Với biểu đồ khung D: thì chưa có dấu hiệu nào xấu vì chưa gãy vùng hỗ trợ 26. Nếu gãy 26 thì bạn nên chốt.
Nhưng với khung W: thì vô cùng xấu nếu hôm nay đóng nến tuần sát giá 26 thì mọi động lực tăng tuần trước đều bị hủy bỏ và KBC sẽ giảm trong 1-2 tuần tới.

19 Likes

Ai mà biết đâu bác ? Kế hoạch kinh doanh chắc cú EPS trên 5 rồi nên mình mới hỏi liệu TT có chấp nhận PE cao không thôi ? Chứ PE 10 giá đâu đó 50 thì mình không có hỏi :smile:

5 Likes

Bác mua được không, chứ tôi thấy cổ phiếu cô đặc quá nên trần sàn khó kiểm soát á, nếu bác có tin thì cứ múc nhé

19 Likes

Vâng em mua từ giá 13 rồi, đang chăm sóc cây này mỗi ngày không biết bao giờ nó cao lớn trưởng thành như mong đợi :laughing: Định hỏi bác xem có cách nào biết được nó cao lên gấp đôi mấy cái cây trước không hiiii

image

7 Likes

mà sao bác lại chọn mã này hay thế, cũng có biết bao nhiêu mã cũng tích lũy như thế mà không tăng, bác lại chọn đúng mã mà còn mua ngay chân sóng tăng nữa, có lẻ bác là cao nhân chăng!

18 Likes

Bác chủ tịch nói trước năm nay bắt đầu giai đoạn vàng từ 2 năm trước rồi. Nên note theo dõi thôi hiiii

6 Likes

Con gex thì sao ad ơi

5 Likes

GEX một trong những mã đầu cơ chưa tăng nhiều, hiện tại vẫn đang cho điểm mua mới. Bác có thể mua quanh vùng 19 - 19.2

18 Likes

Đã lâu không tái xuất. Lần trở lại này lợi hại hơn xưa. Mời mọi người vào xơi với mình nhé!!!

19 Likes

Sau bao ngày, mới thấy được VNindex đẹp như cô gái 1800

19 Likes