Key đầu tư 2022 – Phân tích Viettel Global (VGI)

1. Tổng quan:
• Là tập đoàn viễn thông lớn nhất tại Việt Nam với hơn 76 triệu khách hàng
• Với chủ trương mở rộng kinh doanh ra nước ngoài, hiện tại VGI là 1 trong những NĐT nước ngoài lớn nhất Việt Nam
• VGI đang cung cấp dịch vụ viễn thông tại 9 quốc gia khắp châu Á , Châu Phi và Châu Mỹ
• Lĩnh vực hoạt động: cung cấp dịch vụ viễn thông

Ngành nghề xu hướng bởi vì Viễn Thông đi đến đâu thì Công Nghệ phát triển tới đó . Tuy nhiên ngành này yêu cầu đầu tư hạ tầng đầu vào rất lớn nên BCTC trong giai đoạn đầu tư hạ tầng thì khá xấu. Hiện tại VGI đã bắt đầu hưởng trái ngọt từ các khoản đầu tư ban đầu

2. BCTC:

• Doanh thu quý 2/2022 đạt 5850,5 tỷ (+14% YoY) , LN gộp đạt 2675,6 (+39% YoY)

Đây là quý có Doanh Thu và Lợi Nhuận Gộp cao nhất từ trước đến nay

• LNST của VGI đạt 921.2 tỷ (39% YoY)

Chủ yếu đến từ tăng trưởng Doanh Thu, hưởng lợi tỷ giá và bắt đầu ghi nhận lãi từ các công ty liên kết ,liên doanh mà VGI đã đầu tư tại thị trường nước ngoài. Bên cạnh đó chi phí lãi vay cũng giảm mạnh đồng thời tài sản của VGI cũng tăng mạnh hơn 2500 tỷ

3. Phân tích kỹ thuật:

• Trên đồ thị TUẦN, VGI đã tạo đáy và bắt đầu mở trend tăng giá. Mức giá hiện tại là tương đối tốt để mua (quanh 33-34)
  • Với triển vọng của VGI trong 6 tháng cuối năm là rất khả quan khi cùng kỳ 2021 thì 6 tháng cuối năm ghi nhận lỗ và lợi thế cũng như ngành nghề phát triển thì VGI sẽ là deal đầu tư tốt !!

CHÚC ANH/CHỊ ĐẦU TƯ THÀNH CÔNG !!

4 Likes

theo khuyến nghị add nay dc 11% rùi

1 Likes

Thế này là anh siêu hơn em rồi. Em mua số lượng lớn nên giá vốn 33 . Chúc mừng anh !!
Giờ lãi ngân hàng cũng chỉ có 7% thôi mà mình 11% là ngon rồi

LN VGI tốt quá, bác có thể phân tích rõ hơn không nhỉ?

Đây là Script ngắn của mình về VGI. Chi tiết rõ ràng hơn thì mình nói ở trên video nhé. Bạn có thể xem trên link này KEY ĐẦU TƯ 2022 – PHÂN TÍCH CỔ PHIẾU VIETTEL GLOBAL (VGI) - YouTube

Tin Viettel đễ xuất được giao nhiệm vụ sản xuất chip phát triển công nghiệp quốc phòng công nghệ cao có ảnh hưởng gì không bác nhỉ?

1 Likes

Nó mới bắt đầu bước vào giai đoạn xin ý kiến và nghiên cứu thực hiện thôi. Còn chưa biết bao giờ mới nghiên cứu thành công, xong còn phải công nghiệp hóa. Cơ bản thông tin này nghe để biết thôi còn giá trị về mặt lợi nhuận, báo cáo tài chính thì cơ bản là không ảnh hưởng gì

VGI bung nóc

Chỉnh lại thì lên tàu kịp bác nhỉ :v

1 Likes

lên được bác ơi, quanh 33-34 mình vẫn thấy là oke.

1 Likes

Sáng nay quay lại vòng 3 với ad 32.7. Đã có quà :stuck_out_tongue_winking_eye:

Sáng nay mình có bảo khách gom thêm chứ mình ko mua thêm tại mình mua đủ rồi. Sáng nay mình mua thêm năng lượng :smiley:

Chúc mừng bác nhé :smiley: có gì bác vào nhóm chúng ta cùng nhau trao đổi nhé

VGI Thu tại các thị trường nước ngoài tính bằng US rồi hạch toán về VNĐ phải không các bác?

Thu tiền bằng đồng nội tệ của nước đó, thế bác đủ hiểu rủi ro của VGI thế nào r chứ?

Vậy trong quý 3/2022 tất cả 9 thị trường chính của VGI đồng nội tệ đều mất giá lớn so với US phải không bác?

VGI Có thông tin LN quý 3/2022 chưa nhỉ?

Chưa có dự kiến, nhưng KQKD quý 3 vẫn tốt nhé

1 Likes

VGI múc quanh 27 thì có khả thi có lời.