Khí hóa Lỏng - Bước vào chu kỳ tăng giá khi dự báo về nguồn cung thiếu hụt

, , ,

Vẫn đang thiếu hụt. thế giới chưa có bài toán giải quyết. Cổ phiếu vì thế hưởng lợi rất lớn

1 Likes

PGD hàng ít thanh khoản nhưng ít được đẻ ý và chart rất ổn

Nỗi buồn mang tên cổ Khí, giá Gas lên 500k/ bình 12kg, thị trường tăng vượt đỉnh nhưng các em teo huyền tèo

lọc hóa dầu bình sơn, BSR

Ai hiểu về dầu khí việt nam thì ko bh chơi cp dầu khí, bsr gánh nghi sơn còng lưng, ai cho lãi mà lãi, bán pp giá rẻ nữa
Từ 2018 h vẫn thế

Giá dầu càng tăng bsr càng khổ vì gánh cho Nghi sơn, ae tự tìm hiểu

Dầu khí là an ninh quốc gia ko phải chỗ làm tiền cho cổ đông

Doanh thu bán hạt nhựa chiếm 4% quá nhỏ, lợi nhuận của BSR chủ yếu hương lợi từ giá dầu tăng các sản phẩm của lọc hóa dầu. Nhà nước muốn giảm giá xăng dầu chỉ có hai cách một là cắt giảm phí thuế cho các doanh nghiệp xăng dầu hai là thông qua quỹ bình ổn giá. Làm sao mà ép doanh nghiệp xăng dầu đuoc. Túm lại thời cơ đêm ôm bsr

1 Likes

Sản phẩm bán lãi nhất thì doanh thu bé nhất, khoai nó ở chỗ đó đấy bạn. Dầu thô nhập giá cao, xăng thì bán bình ổn. Tập đoàn mẹ thì gánh Nghi sơn gãy lưng, tâm trí nào lo cho cổ đông hở bạn.

Cụ thấy nó ko ổn thì cụ mua mã khác. chứ gàn dở theo sau nói lý này nọ. Qua múc Dig ceo ấy. bánh vẽ. Doanh nghiệp sản xuất thì nhìn vào đầu ra tăng là có kỳ vọng r.
Múc mạnh dầu khí. đặc biệt pvd

Đầu ra tăng 1 đầu vào tăng 2, gánh thêm mấy thằng em nghiện nữa. Thấy hô hào sai thì mình cảnh báo để f0 đỡ bị lùa

Anh em cảnh giác, đầu cơ có lãi thì chạy đi, ngồi lâu ko ăn đc đâu, ae mới cứ đợi về 1x đu tý kiếm mấy %,nhưng đầu tư thế thì ko khá lên đc

E thấy cụ mới đang canh lên tàu ý. Đầu tuần Dầu khí sẽ tăng cụ nhé. Xu thế r. đã vào trend tăng

Xin nhường các cụ tất, giá đầu vào tăng đầu ra bán bình ổn, tập đoàn mẹ lay lắt gánh Nghi Sơn. Liệu cổ đông bsr có ăn

Ae nghe thái dúi phím là dở rồi

■■. cổ phiếu nó lỗ lòi như Ceo nó tăng 10 lần.
Cổ phiếu nó kỳ vọng tương lai. Giống cổ dầu khí. nó kỳ vo gn giá dầu nó neo ở vùng giá cao trong thời gian dài dẫn để cổ phiếu hưởng lợi.
Hay cụ đợi nó hưởng lợi thì mua

Kì vọng gì Bsr ông ơi, giá xăng dầu vn bán bình ổn nhé, vn đi nhập khẩu dầu thô thì giá tăng là lợi hay hại, Nghi Sơn võ trận pvn gánh ntn đọc chưa.
Nta kì vọng là kì vọng giá bán sản phẩm tăng cao, đây giá đầu vào tăng cao thì các bố hô, ngu vd, càng nói thằng thái càng thấy ngu

Giá bán điều chỉnh cả theo giá dầu thô the giới nhe. Năm vừa rồi giá dầu tăng bsr lãi hơn 6k tỉ đó bác mr pao. Bác k mua dầu khí k chim lợn

Vì lúc đó bsr tồn kho dầu thô nhập rẻ đó, còn 2022 nhập dầu thô giá cao bán giá bình ổn, gánh Nghi Sơn, chuyển giá hạt nhựa PP. Ae phản biện đi, tốt chi ae đấy

Giá dâu cứ tăng thì giá bán vẫn lời lớn.

Đầu vào nguyên liệu nhập khẩu tăng, giá xăng thì bán bình ổn, PP thì bán rẻ mạt chuyển giá, hàng năm bảo dưỡng nhà máy phải thuê thầu nội bộ giá cao, cổ đông húp nc xít. Giá dầu càng tăng thì mấy ông dầu khí càng chết, giá dầu giảm các ông ấy với lãi, các mỏ dầu khí Bạch Hổ , vũng tàu cạn kiệt rồi

Bác có bsr bác bán đi. Nguoi khác mua. Bác xem giá xăng năm 2020 với cuối năm 2021 ở trong nước xem có chênh lệch k. Từ từ hãy nói kết quả ntn