KHP tiềm năng mua bán điện trực tiếp, tài sản khủng gồm tower và lưới điện hàng nghìn tỷ đã khấu hao

Lợi dụng thị trường xấu, đổ thêm dầu vào lửa, gây ra hoảng loạn tâm lý bán tháo, ai thất đức trời đất chứng giám á

3 Likes

ko thích thì té nay mấy con sàn ra chửi hộ cái đi bác

Các lý do pà kon đón sàn KHP :smiley:

1. thấy sàn thì gom thôi
  2. thấy cty lãi - gom - biết đâu dc chốt hưởng cổ tức kaka
  3. danh mục chưa có cổ phòng thủ mà KHP định giá 126k + top 4 cp uy tín sàn hose - k mua để dành ddi chứ để làm gì
  4. Fan của REE + American LLC
  5. NĐT có thưởng cuối năm tranh thủ bqg
    thiếu gì nữa ae bổ sung
1 Likes

lãi hàng năm được 50 tỷ, vốn hóa chỉ đáng 500 tỷ, giá 12k/1cp là đắt rồi, đâu ra mà định giá 126k thế bạn ^^ nó là công ty làm phân phối điện, bị điều tiết lợi nhuận. Ngày trước vào cảnh báo từ giá 24 thì bị bao con chiên vào chửi rủa, h thì các con chiên lặn đi hết rồi, khổ thân

1 Likes

Nhiều hàng thua lỗ âm vốn chủ còn có giá 1x. KHP tài sản lớn, lợi nhuận và cổ tức đều, tiềm năng mua bán điện trực tiếp, KHP xứng đáng tạo lập mặt bằng giá mới cao hơn bác á
Nhìn qua con CEO thua lỗ giá 6x bác á
KHP lãi 50 tỷ/năm hơn hẳn con CEO thua lỗ bác á
CEO kỳ vọng lợi nhuận tương lai, thì KHP cũng kỳ vọng lợi nhuận tương lai, chỉ qua lái CEO mạnh hơn và marketing cổ phiếu CEO tốt hơn, chứ bản chất thật KHP cơ bản tốt hơn CEO bác á

1 Likes

KHP tài sản có lớn hơn đi nữa thì cũng ko thể dùng tài sản tạo ra dòng tiền được, vì là đất nhà nước, phục vụ phân phối điện, ko thể mang đi bán, toàn bộ lợi nhuận của lĩnh vực phân phối thì dù trong bất kỳ một thị trường nào cũng sẽ bị khống chế, chả có cái j gọi là mua bán trực tiếp ở đây cả. Nếu đã ko hiểu gì về thị trường điện thì đừng làm khổ và đi lừa gạt người khác

2 Likes

Không là cổ đông, không hiểu biết thì đừng nói chuyện bác á
Bác có bao giờ đi họp đại hội KHP, và có bao giờ đọc bảng cáo bạch KHP chưa
2022 là năm bản lề cơ cấu ngành điện, chuẩn bị lộ trình thoát khỏi EVN
CEO cho dù có tài sản quỹ đất, có bán cũng không chia cho cổ đông đồng nào, nên không thể bằng KHP chia cổ tức đều cho cổ đông
Giá trị trên sàn do làm giá thôi, chứ cơ bản kinh doanh KHP tiềm năng hơn CEO bác á

1 Likes

năm nay chính phủ thông qua, cho phép điện tư nhân, không độc quyền nữa nhé

2 Likes

Mình mua từ 24,xx đây. Cắt mấy lần, cố thủ lại 300 khi đọc topic của chủ thớt. Rồi từ đó tới nay chưa hề thấy 1 lần lóe sáng í

chắc phải vài tháng nữa cho đến khi BCTC quý 1 ra rồi, em cũng dính đỉnh như bác ko kịp cắt mấy hôm sụt đầu, giờ đợi nó giảm hết cỡ rồi đi ngang thì múc trung bình giá đây

1 Likes

Mình thì cắt từ lúc nó sập đến 7%, chỉ giữ lại 300 cổ xem nó lưu lạc đến đâu mà nhìn còn ớn . Thôi thì cùng giữ cho có động lực nhỉ

1 Likes

Hi vọng là chủ thớt đúng chứ nhiều cổ đông bám mãi mà càng lúc càng tuyệt vọng.

T theo con này giá 24. Giờ âm quá. Không biết khi nào lên nữa. Xót thật

Nghe 8 so sánh điện, mỏ với đất thấy tào lao

1 Likes

KHP em mua đỡ mấy hôm nay để cô đặc hơn, kỳ vọng sớm hồi
Lúc này cũng nên đa dạng hóa danh mục, có thể canh chỉnh mua thêm bank MBB đang vận đúng trên trend tăng rõ á
https://f247.com/t/mbb-lua-chon-an-toan-cho-dong-tien-lon-va-nha-dau-tu-moi/71160

1 Likes

“Muốn đội được vương niệm thì phải chịu được sức nặng của nó”. CCoog nhận giờ mã nào cũng bị táng sml. mong rằng 2022 bùng nổ. Vương niệm còn đây mà mọi người còn ai ở lại với ae k vậy huhu

:rofl: :rofl: :rofl:

Giữ khp hồi k bác. E sợ tuột 10x. Nếu hồi e giữ a

KHP năm nào cũng cổ tức đều, mới đầu năm 2022 đã ra tin trả cổ tức sớm cho 2021, hàng chất lượng là đây á

chất lượng ở đâu vậy? năm nào cũng chia cổ tức 2.5% chả có đột biến gì. cổ phiếu thì chia 2 đến nơi rồi. nghe nói lái đã thoát hết hàng. còn toàn nhỏ lẻ bị úp bô giá 2x đang giẫm đạp lên nhau mà chạy