Khủng khiếp ! Dã man, tàn bạo, tuần tới điên loạn vì tin khủng khiếp này!

18 Likes

mn cho em hỏi là LDG có nằm trong list của thầy 7 không mn

1 Likes

Scr = siêu cổ rồi, múc nhanh cuối năm còn tậu nhà lầu xe hơi

3 Likes

cổ đất chỉ có vài con ngon thôi, quỹ đất nhiều nhưng phải ban lãnh đạo tốt, có tầm nhìn, giá vốn thấp,… thì mới ngon. Nên thầy chỉ đầu tư CEO, DIG thôi

2 Likes

Bác ơi cii đi đang bì đè nén đấy! Tranh thủ cướp của bọn lái bẩn đi!

Trước nhà em cũng thế bố e bảo đợt đấy mua con cup 82 mất 1 cây đủ tiền mua mảnh đất gần 100 m gần nhà bố e chọn mua cup đi cho oách thế nên ngẫm lại đến đời em quyết tâm sửa sai em vừa sang lại còn xế lấy con ít tiền hơn ôm cổ đất chắc sẽ khá Hơn Kk.

Vấn đề bạn quan tâm là đúng đắn và nó cũng có một câu trả lời đó là “học bài phải học cho đủ”, cái này quan trọng lắm, mọi người đang nói về giai đoạn tăng trưởng, chưa nói về giai đoạn suy thoái, bạn cần học để tìm cách nhận biết giai đoạn suy thoái nó là gì, vấn đề này thuộc về sự nhận thức phạm trù kinh tế vĩ mô, không khó để biết đâu bạn có công cụ trong tay đó, học đi và mở lòng tiếp thu kiến thức mọi người đang nói, có thể lệch quan điểm vì tầm nhìn mình chưa mở rộng, chưa mở lòng thôi. Mình nhớ bác Trần Minh một diễn giả và một người chuyên gia về BĐS có chia sẻ rằng khi phỏng vấn một vị đại gia rằng “làm thế nào để trở thành đại gia” vị đó trả lời một câu mà ông Trần Minh kia luôn nằm lòng và chia sẻ với mọi người đó là “hãy nhìn vào chính sách vĩ mô”. Đó quan điểm nhất thống giữa vị đại gia kia với anh A7 giống nhau đó, bởi xu thế về dòng tiền có thể chuệch choạc ban đầu nhưng về chỉnh thể trong thời gian dài nó sẽ quyết định sự thành công, bởi đầu tư muốn thành công phải hưởng lãi suất kép mà cái này ảnh hưởng rất nhiều đến xu thế của dòng tiền và thời gian để cho nó chỉnh hướng cho chuẩn.

12 Likes

Dòng tiền như này thì tsb không tỉnh táo thì còn cái nịt.

5 Likes

Cuối năm nào Ngân hàng nhà nước cũng bơm tiền để dân chi tiêu cuối năm mà nghiệp vụ hàng năm thôi, đầu năm lại hút tiền. Năm nào cũng vậy trên dưới 100k tỷ để tăng tính thanh khoản cuối năm(Như việt Kiều năm nào chẳng đem chục tỷ đô về nước cũng phải đổi ra tiền Việt,…), ai làm ngân hàng đều rõ hết, năm nay bơm thế này HƠI ÍT vì dịch bệnh nên mọi người ít về Việt Nam nên họ bơm ít hơn các năm…

Trình mày ngu còn ko phân biệt nổi tăng trưởng nóng và đại suy thoái thì mày cứ ôm bank ôm thép ôm tiền, chờ bơm vài năm rồi đi lau giày cho đệ tử của bố.

41 Likes

A7 cho em hỏi về JVC ạ

nói cho nét này, chị cũng đã qua thời kỳ năm 2010-2011 lúc đó lãi suất ngân hàng biết là bao nhiêu % không 15-17% một tháng đó. Lúc này ngân hàng đang thu tiền về, chứ không phải bơm tiền. Khi lãi suất ngân hàng thấp thì lúc đó mới là bơm tiền nhé.

8 Likes

mày đúng là gà công nghiệp giống như cái nick của mày. Sắp tới mày cũng sẽ bị thịt thôi.

• Sang tuần cp bđs khởi nghĩa thôi, 2 ngày cuối tuần chuẩn bị xiềng để xúc, cơ hội làm giàu đã đến
3 Likes

Chuẩn đấy bác, bài học cả đời của các cụ, mình phải quyết tâm sửa sai không thì sau này hối không kịp.

4 Likes

Thế này t2 thách cụ thằng nào chất sàn bđs nữa

Khúc này giống 2000-2009 đất tăng trăm lần

28 Likes

e đang đợi sang tuần triển đây. hôm trước mua đc ít ceo quá cũng đang tiếc. Đất đâu cũng sốt mà k mua bds thì khác nào đi ngược lại với thiên hạ

1 Likes

Ngoài lô 3-16 khoảng 20k mét vuông thì CII còn nguyên lô 3-6, 4-8 cũng to mỗi lô 1ha bằng lô 3-12. Và CII còn lô 3-13 khoảng 5.700 mét vuông nữa.

Và các lô 3-2, 3-15 CII sẽ sớm hạch toán ghi nhận lợi nhuận trong năm 2022 này.

Lô 3-13 của CII hiện đã lên dự án The Skye chưa mở bán.

2 Likes

Hâhha