Khuyến nghị đầu tư: Công ty Cổ phần Dịch vụ Ô tô Hàng Xanh - HAX

Khuyến nghị đầu tư: Công ty Cổ phần Dịch vụ Ô tô Hàng Xanh - HAX
Giá mua: vùng này (18.10) (ngày 24/05/2023)
Giá mục tiêu: 37

Luận điểm đầu tư:

1. Vị thế số 1 Việt Nam trong phân phối xe sang, cụ thể là đứng đầu phân phôi Mercedes Benz - thương hiệu xe sang được yêu thích nhất VN vượt trội hoàn toàn so với Lexus, BMW, Audi …
  2. Thị trường lớn và ngày càng mở rộng: Thu nhập người dân ngày càng cao ==> Tiêu thụ xe sang ngày càng mạnh.
  3. Hiệu quả kinh doanh cao với ROE = 20-30%.
  4. Định giá rẻ:
  • P/E chỉ 5.6 lần
  • P/B = 1.2 lần.

Rủi ro:

1. Rủi ro không lường trước từ thị trường, vấn đề pháp lý liên quan ban lãnh đạo.
  2. Nền kinh tế suy thoái kiến cầu về xe sang suy giảm dẫn tới lợi nhuận suy giảm

Finz - Vua Penny
Phân tích sâu - Đầu tư chắc
Mời anh/chị NĐT quan tâm cùng chia sẻ về cổ phiếu HAX nhé!

1 Likes

Hình như con này cũng phân phối dòng MG thì phải

Vâng, mới đây thôi anh

bay ae oi

Múc mạnh lên anh

xe giờ có bán được đâu quý 2 này hax báo lỗ nhé

Ok anh ạ

Đám đông suy nghĩ như vậy thì mình càng nên múc kk

Mua lúc nó khó khăn ngắn hạn mới có giá ngon chứ múc lúc nó kinh doanh ngon thì giá lại không ngon

múc đi bác rồi ngồi ngọn tre nghe chim hót

Mua 17.6, ban 19, mua lại 19, bán 19.25 hôm nay. hú hồn. Thôi tạm xa em, đợi tình hình ổn địn lai xí

Bác vào trang của em là thấy em múc rồi mà. Trên này chim hót hay quá bác ạ

Nay em có vào nên nhấc pic này lên chút. Có một điểm thú vị ở HAX em thấy là kế hoạch kinh doanh dự kiến lãi trước thuế năm 2023 tới 310 tỷ @@ quá cao. Kế hoạch này lại đưa ra vào tháng 4 năm 2023, tức là sau khi BLĐ đã biết được tình hình thê thảm của quý 1, chuyện gì vậy? Ngoài ra, lãnh đạo liên tục mua vào khối lượng lớn CP :-/

Nếu bác thích chơi theo kiểu mua bán nội bộ thì xem thêm LGL. Nó không phải gu cổ phiếu của mình, nhưng tin nội bộ mua vào bán ra, kế hoạch nổ lợi nhuận thì phù hợp với bác