Khuyến nghị múc lần 2. Dxy đã tạo đỉnh xong trở lại quỹ đạo chỉnh. DJ trở lại pha tăng

, , , , , , , ,

VNI chỉnh nhanh bay 100 điểm. Vùng đáy mới 115x- 1160, tuần ổn định thế trận, và phát tín hiệu trở lại hướng 1285-1340.
Cuối tuần trước khuyến nghị bắt đáy, tập trung BĐS/ Chứng khoán. Qua hàng về cũng có chút cháo.

Nay kéo tiếp, rồi rung lắc, có lực chốt ngắn hạn, thanh khoản/ GTGD sụt, nhưng dòng tiền vẫn hút mạnh vào BDS.
Cuối phiên nến đóng cửa VNI/ nhóm CK/ Thép/ ĐTC/ BDS bà con cho là xấu. Xấu mới là cơ hội cho tay to vơ vét hàng.
24/8 VNI tiếp tục rung lắc, kiểm tra lực cung cầu… rất bật lại. Tuyệt đối không để bảng điện tử đánh lừa… lại là lừa nhau…Bà con đang úm VNI thủng các loại hỗ trợ nhanh chóng về 1130- sâu hơn 1100… Càng nhiều chim lợn xuất hiện vậy mình càng thích.
Khuyến nghị, mặc chim lợn, mặc đám đông hoảng loạn…Việc mình mình làm, Hàng tốt chạm hỗ trợ, vùng nền là chủ động nhặt, tập trung nhóm BĐS. ĐTC/ Thép/ Chứng phiên mai sẽ xuất hiện giá múc tốt, canh mua nắm chắc.
VNI vẫn đang vận động tích cực để chuẩn bị vào sóng uptrend dài hạn, thăng hoa. Múc nắm nhóm/ mã dòng tiền mạnh rồi nắm chắc, nằm im. Ai sợ hãi thì ra ngoài chờ nhé, ai đủ tĩnh, mua bán chủ động thì chủ động triển khai kế hoạch mua nắm chờ VNI cán đích 1340-1380 mới chốt bán sạch.

Có dám chén không mọi người, tiếp tục vác hàng bán chạy vùng đáy rồi chờ sau đua lại.
Cuối năm, Chuối em chỉ quan tâm sóng BĐS+ CK.

Chuối em đã chuẩn bị tinh thần chịu ném đá, Ném yêu thôi nhé. Nhưng em chia sẻ chân tình, anh em ôm hàng thì đoạn này phải bình tĩnh, để xử lý tk tốt nhất có thể, đã nắm chứng/ BĐS thì cứ ôm chặt cuối năm toác mỏ. Các mã nhóm khác qua điểm bán thì cứ ôm chơ pha nảy tích cực mới bán. Điểm tích cực, kim chỉ nam cho mọi hành động lúc này là VNI vào uptrend dài hạn.

Mua bán tùy duyên, lộc lá tùy người.

7 Likes

Mai có thuốc hạng nặng

1 Likes

Thông tư mơdi

2 Likes

Bốc đầu

1 Likes

Tùy khẩu vị anh em nhé.
Quan điểm trung và dài hạn của mình về VNI vẫn không có gì thay đổi nhé, ngắn hạn có chút khó thì cá nhân cũng thấy đây là cơ hội cho NĐT tiếp tục dịch chuyển dòng tiền vào nhóm hàng mua nắm ăn sóng cuối năm.
Không gì có thể lên mãi, đoạn nửa đầu năm sóng gì rồi, giờ chạm chản mạnh chốt lời đảo sang nhóm mới ăn sóng cuối năm.

Cá nhân em vẫn kn NĐT canh nhặt BĐS

3 Likes

Bộ siêu trụ kéo SAB VHM VIC GAS MSN MWG HPG chạy cả rồi, không lẽ bà cho cho rằng dụ gà ư.
Nhóm ngân hàng, suốt đoạn rồi chạy được chút nào? đang vào sóng uptrend dài hạn, không lẽ cá mập dụ gà uh…
Tiền vào BDS mạnh vậy, BB chúa đang ủn hộ BDS. tìm mọi giải pháp kéo BDS, không lẽ bà con nghĩ dụ gà ưh.

ai sợ thì ngồi ngoài quan sát nhé, cá nhân em view VNI tuần này ổn định thế trận rồi, và sẽ tiếp tục hướng 1285- 1340. Ai chờ mong VNI thủng 1140- 1100… thì cứ kiên nhẫn ôn tiền chờ nhé.

4 Likes

Bác chuối lâu mới thấy

3 Likes

Chào Tiểu Long Nữ, ngày mới nhặt được nhiều hàng tốt nhé.
TT bật lại, đi lên trong nghi ngờ.

2 Likes

Ăn gì chưa bác

1 Likes

em mong trong 2023 lên được 1k4 bác chuối ơi!

2 Likes

Ngon chưa cả nhà, hết sợ chưa, VNI ổn định thế trận

2 Likes

Ai sợ thì những phiên nay bán thì bán đi, sao cứ phải đỏ hô hào bảo nhau chạy, mất vị thế, cắt lỗ đúng bẹn…
Nay khổi bác lại quay lại fomo…
VNI chốt tuần này ổn định thế trận xong, tuần sau vị thế tăng lại mở toang, và NĐT yên vị nắm chắc nhóm hàng mạnh sẽ lại gặt hái được thành quả tốt.
Lịch sử tăng mạnh khi VNI chính thức vào uptrend có thể lập lại, tuần sau đóng nến tháng…

Đoạn cuối năm mạnh mẽ là cứ BĐS/ CK

3 Likes

NĐT ăn bắt đáy CK+ BĐS đến giờ lãi khá, với NĐT mua nắm cho chiến lược nắm giữ cuối năm thì yên tâm nắm giữ, vừa rồi có pha rung đạp nhưng phần lớn đều đã phục hồi khá tích cực.
VNI ổn thì nhóm lead sẽ là nhóm mang lại sức sinh lời tốt nhất

Hiện dòng tiền vẫn đang đổ dồn khá mạnh vào nhóm BĐS nhé cả nhà

1 Likes

Phiên mai liệu có mở gap không cả nhà, thường khi chỉnh thay vì canh nhặt thì bà con lại sợ, và bán chạy, còn khi up chưa tin, nhưng sau vài phiên tăng là bắt đầu tin dần và lại xuất hiện tình trạng fomo, hết sợ, thay vào đó là xoắn, cuống, múc, hưng phấn.

Vfs tăng khiếp quá.

2 Likes

Có tiền chỉ tập trung đánh BDS thôi

Trước anh Tâm theo bác Chính qua Mỹ, giờ Biden qua VN sẽ mang theo nhiều đô la, nhiều tập đoàn lớn làm tổ ở các khu công nghiệp KBC IDC VGC SZC

2 Likes

Nay rung lắc chốt lời, anh em ăn ngắn hạn về có lãi, nay có chút rung lắc chốt lời, xong đâu lại vào đó, nhóm chứng+ BĐS lại bật tiếp, thay máu.
NĐT ôm tiền canh thời điểm VNI trùng mà lựa hàng BĐS lên tàu.
Nhóm chứng khoán vừa rồi VND SSI phá đỉnh, nay VCI cũng vừa phá cản 45 lùi lại, đạp quanh 43.5 ngắn hạn có thể ăn nhanh để chờ pha kéo 46 chốt…
Dòng tiền vào tt đang tập trung mạnh ở BĐS+ CK, nên NĐt có hàng không lướt lát thì cứ nắm chắc hàng cuối năm nhé

1 Likes

Nh­ững ai bán để nghỉ lễ thì ra lễ dễ phải mua lại với giá cao hơn.

1 Likes

Chuẩn đó bác, rung cho rụng xong lại kéo tiếp đó, tập trung nhóm mạnh, hàng có giá tốt vùng nền múc nắm là ngon