Kiến thức kinh điển để đầu tư trong thập kỉ bơm tiền bão giá. Không hiểu chỉ có nhảy cầu. Ae đọc khẩn.!

Kinh thật, lạm phat 8%/ năm, cứ 1 năm nó mất giá 1,08^1 lần, ai ôm cổ những ngành hay bị định giá theo pe như bank, sản xuất, cổ tăng trưởng…thì bị một cái gọi là độ trễ, giữa lợi nhuận kiếm đc so với bị lạm phát xơi ngược lại, nếu đen mua lúc pe 15 như anh 7 nói thì mua xong, bình thường các bố cần đợi 15 năm thu hồi vốn nếu giá trị đồng tiền yên ổn, nhưng do bị lạm phát, nên bị xơi ngược lại nên thực tế các bố mất thêm 1,08^15= 3,17 lần của 15 năm là hơn 45 năm
Còn đen đủi nữa lạm phát nó tăng dần đều theo hàng năm, năm nay 8% sang năm 10%…thì ôm đến lúc bạc tóc.
Nên lúc này cần ôm những ngành mà ko bị vướng quá nhiều vào pe ( để tránh tiếp xúc lạm phát), thì cần ôm cổ đất, vì loại cổ này nó tạo kỳ vọng, hy vọng lớn, vì nó khó nhìn ra pe do giá sản phẩm nó biến động tăng rất khó đoán…chốt lại nó liên quan đến cảm xúc, độ điên của con người, họ đã máu thì cướp luôn chứ pe j nữa, lạm phát j nữa

10 Likes

45 năm mới thu hồi vốn về thì làm đc củ kẹc gì em nhỉ ?? Để đời con cháu mua vàng mã cúng mình à?? Covid nó mà hành tái đi tái lại cho hết 2022. Kích cầu gói 1+ gói 2+ gói N … Thì các chiên za đọc PE có khi đi nhảy mẹ cầu sạch. Chỉ bọn đất to Full quỹ đất 5000% như L14 siêu giàu thôi.
Kkkk lúc đó các chiên za chỉ còn há hốc mồm khen A7 vĩ đại

18 Likes

Anh A7 nói chuẩn rồi, em âm thầm gom mua DIG, chứ giá đỏ, sàn em múc tất, vây thêm tiền mua tất

1 Likes

Siêu cổ A7 L14, DIG, NHA

4 Likes

Dạ con chào thầy, hiện tại con đang là sinh viên năm cuối ngành dược, con biết đến chứng khoán từ 1/1/2021, con tìm hiểu về ptkt và cả ptcb. Dạo gần đây con biết đến thầy, đầu óc con được khai sáng nhiều lắm. Nghe thầy phân tích cực thấm, tầm nhìn nới rộng hẳng. Gần 1năm qua con cũng đc gần x2. Nhưng vừa đánh vừa rung. Sau khi nghe thầy phân tích và con tìm hiểu kỹ càng thì con cũng vừa mua DIG giá 55. Dự định ôm đến 3-5 năm tới. Vốn con không có nhiều, gia đình cha mẹ đi làm mướn nuôi con ăn học, nên con cũng muốn mình khá lên đễ giúp đỡ cha mẹ, cha mẹ cũng có mình con hà, nên con mong thầy giúp đỡ con về tư duy đầu tư, tầm nhìn vĩ mô, phân tích thiên thời, con mang ơn thầy rất nhiều ạ!:heart: Do con không biêt cách để liên lạc với thầy nên con để lại SĐT và ■■■■ của con: 085.888.9094

9 Likes

Không biết có cách nào để con theo thầy học hỏi được không ạ! Con còn trẻ còn thiếu quá nhiều trải nghiệm

Theo dõi các bài viết nhé em.
A7 xin lỗi chưa trả lời đc hết.
Vì A7 cũng cần không gian riêng.
A7 chỉ cho số hay đt với các ae đệ tử theo lâu.
Chứ ko cũng bù đầu mất.
Kkk

32 Likes

Dạ, qua tìm hiểu thì con biết thầy hay chia sẻ trên đây nên con đã đến đây rồi đây.
Con còn đang gọi vốn để ôm thêm cổ đất để tương lai sáng hơn ạ. Con cảm ơn thầy!

3 Likes

mình cũng vậy thôi, thấy tầm nhìn A7 rất sâu và xa, nên yên tâm mua và nắm giữ DIG dài hạn.

1 Likes

Ai hiểu được vấn đề và mở rộng tầm nhìn theo thầy thì tin rằng tương lai sáng rực. Thầy chia sẻ cực tâm huyết, thấy hầu như ko dấu lại gì. Nhưng ko phải ai cũng hiểu như thế.

3 Likes

Kinh điển

6 Likes

Mình cũng sv dược mới ra trường đây. Thầy bận lắm sao mà giúp riêng lẻ từng người được. Trước hết bác cứ theo dõi thầy trên F247 này, rồi tải sách “Nhà đầu tư 1970” về đọc cho nhuần nhuyễn, chia sẻ thì đệ tử của thầy có share clip đầy trên youtube, quan trọng là có chịu tìm tòi học hỏi và tin tưởng thầy hay không thôi.

2 Likes

Hố hố, mài mò kinh sử của thầy, xem video lắm đó, từ đó mới có niềm tin vào tầm nhìn của thầy nè

3 Likes

Giai đoạn 2000-2009 tổng cung tiền bơm ra tăng 14 lần. Chúng ta đang quay về thời kì đó. Bơm cho vài năm các chiên gia học vẹt phân tích PE chỉ còn bộ xương khô. Bọn cạp đất bay lên vũ trụ

14 Likes

Phụng thiên thừa vận, cổ đất xúc hết

Mỡ đó mà húp mấy con giời, con nào cũng tăng 3-5 lần vào ăn bô.

Bô bơm tiền ra giấy nhiều thẳng tay trắng sau vài năm đó . thông minh nhé.
Thời bơm xả tiền, ôm tiền ăn bô chết mới thảm nhất

10 Likes

Bơm tiền để thúc đẩy nền kinh tế sản xuất, xuất khẩu chứ bơm tiền ra cho dân để mua đất cát à, giá tăng 3-5 lần rồi mà còn hô thì quá ác.

Chu kì trước bơm tiền đất cát nó tăng cả trăm lần. Vài lần là éo gì ??
Bơm kiểu gì chả ra đất ?? Vì chỉ sợ lạm.phát bà con đã xúc trú ẩn phi ầm ầm rồi.
Khôn thì sống dại thì chết

12 Likes

Cảm ơn thầy A7 rất nhiều