Kiến thức kinh điển ! hiểu là siêu giàu trong vài năm tới

năm trước em ra Đà Nẵng ngay đỉnh sốt đất, giá đất khu đô thị FPT City từ 750tr lên 2 tỷ 3 trong 3 tháng, mỗi ngày ra ngồi quán cà phê là cò báo giá tăng thêm 50, 100tr. Tới 3 tỷ 2 chịu không nổi chốt cho họ, lúc đó giá trị cổ phiếu NDN chỉ loay hoay 5 ngàn/ cổ.

Hôm nay thì bức tranh đã đảo ngược, đất FPT ai mua sau này phải bán lại giá vốn hoặc lổ chút ít, trong khi thị giá NDN tăng gấp 5 lần, từ 5 lên 25.xx

Thời điểm là tất cả

3 Likes

cái này em kiểm nghiệm đúng, bác này tuy nói chuyện khó nghe nhưng mấy con hàng phím phải nói là lên mạnh. bản chất những DN đều tiềm năng FA

1 Likes

500% ngon quá, MLEM !!!

1 Likes

cụ 7 soi con IJC được không , soi khách quan nha cụ

1 Likes

a7 đương nhiên là sẽ bảo không con nào bằng Lờ 14 của cụ ấy, kinh nghiệm của tớ là tự chơi, tự phân tích và tự chịu trách nhiệm. Đương nhiên là kiến thức nền của anh 7 cung cấp rất quý giá, đó là điều đã được chứng minh và không thể phủ nhận.

2 Likes

IJC hàng thường thôi. Nhưng vào sóng thần đất con nào cũng tăng. Nó thường ở chỗ giá vốn đất cao, becamex và nó hay tung bóng rổ dự án. Ôm 5000 tỷ đất giá đỉnh 2011. Lúc tăng becamex lại lấy lại.kkkk
L14 nó khủng khiếp ở giá vốn 1 đồng giá bán 10 đồng . đền bù toàn ruộng siêu rẻ. Giá đất hồ trung tâm thành phố rất cao.
Năm nay để lợi nhuận thấp vì đang giải phóng mặt bằng 55ha nam minh phương. Bảng giá chính quyền duyệt đền ruộng có 300k/ m2. L14 hỗ trợ ngoài 300 nữa , khoản này đang khó giải trình nên tạm lấy LN năm.nay dán vào, hồi tố lại sau. Lúc này bctc khủng hay lên media công bố ln khủng sẽ bất lợi cho gpmb dự tầm 2 tháng nữa là xong.
Khu nmp L14 tiềm ẩn ln theo giá đất hiện tại= 6000 tỷ gấp 4 vốn hóa. VIC về lưng giá đất x2x3 thì có thể ln cả chục nghìn tỷ/ vốn điều lệ 240 tỷ. Đấy là lí do A7 nói có thể nó gấp 4-8NTC.
Còn 2 dự án khủng 600ha đất L14 đang lên 1/500
Vốn hóa 1500 tỷ rẻ hơn mua ruộng và cơ hội khủng lắm đấy. Gpmb xong nó sẽ lộ diện

25 Likes

cái hay của f247 là toàn nick gạo cội chính chủ post bài

4 Likes

lưu lại 10 năm sau xem lời cụ A7 có đúng ko

5 Likes

:+1:

2 Likes

Ko dễ có con bds nào giá vốn 1 đồng giá bán 10 đồng như L14 đâu. Thường chỉ giá vốn 7 đồng giá bán 10 đồng thôi.
Hàng A7 đã soi chân tơ kẽ tóc thì kinh lắm.
Lãnh đạo càng ko nói láo đc đâu vì họp cd nó chửi chết.
Nên tin A7 chỉ có giàu to vì A7 nhìn đc kĩ và luôn chuẩn

14 Likes

cụ 7 ngồi hội đồng quản trị của L14 chắc là đúng, năm nay lãi bao nhiêu cụ

2 Likes

NDN giờ ai ôm thì hết thời rồi bác nhỉ? doanh nghiệp bds mà quỹ đất k có gối đầu, cty bds mà để dư tiền mặt vác đi oanh chứng khoán, Rồi ra bctc ngon lành mà giá cắm đầu là biết triển vọng nó tương lai ra sao. May e thoát kịp cp này.

3 Likes

Năm nay L14 để lãi ít thôi. Thực tế lãi khoảng 120 tỷ bán đất tồn nghĩa trang, nhưng chỉ hạch toán chút thôi còn tiền lãi dùng hỗ trợ giải phóng mặt bằng 55ha đất vàng nam minh phương , khoản này hồi tố lại sau vì nó ngoài quy định của nhà nước. Nhà nc duyệt giá đền bù có 300k m2 thôi mà giá đó bà con lông dân sao chiu. Kkkk
Tổng đầu tư nam mp 3000 tỷ gồm
-1200 tỷ chục tòa chung cư ko xây sẽ nhượng.
-1000 tỷ xây thô khách đặt thì xây L14 chỉ xây mẫu.
-800 tỷ cả đền bù+ xây hạ tầng.
=> giá vốn đất trừ hạ tầng =20 ha = 4tr/ m2. Giá đất khu này đang 35-50tr.
Nhìn ra 6000 tỷ ln ko?? Đất bơm tiền thế này x2x3 thì có vài triệu 1 cp như SJS 2007 ko nhỉ??

18 Likes

Bác a7 đè gom con l14 xuống 30 đi để e gom tiếp

1 Likes

nhiều đội canh lắm đè mất hàng

5 Likes

Đất là tài sản thời bơm tiền

2 Likes

Cả ngành công nghiệp cao xà lá hà nội bán đi ko bằng khu đất

3 Likes

10 năm cung tiền tăng khoảng 6-10 lần buôn gì lại cạp đất??

8 Likes

Mình tuy sinh ra ở Sài Gòn nhưng 22 tuổi cty cử ra Đà Nẵng làm việc và yêu mến, bám trụ suốt 25 năm qua, trải qua nhiều chu kỳ boom - bust - boom của thị trường thấy rất rõ đừng đầu cơ tham lam quá mức trên bất kỳ xu hướng nào, thật sự yêu quý con người và vùng đất này nhưng các anh chị tham gia thị trường quá mức háo hức như chơi Russian roulette, người chơi cuối cùng luôn gục ngã,

1 Likes

em sợ con hàng lái Lờ 14 quá anh bãi, năm ngoái lên 85 tụi em chạy kịp sau đó nó đi luôn 50%. Đấu tư kiểu gì kỳ cục

3 Likes