KINH BẮC hội quán

“Ôn cố tri tân” một chút để thấy được chúng ta còn tồn tại trên TTCK đến hôm nay đáng quý thế nào.

• Đó là những ngày đầu tháng 11 năm 2022 khi niềm tin vào cổ phiếu sụp đổ và giải chấp chéo tràn lan.
  • Đó là ngày 10/11/2022 khi hơn 23.6tr KBC bị bán về giá trung bình 13.79.
  • Đó là ngày buồn nhất tính từ tận 03/11/2020. Gần 3 năm trôi qua rồi!
    — 69 —
    Thế cục đổi thay. Con tạo xoay vần.
    Chứng khoán cũng trở mặt và quay đầu như số 6 và số 9.
    — 69 —

Hôm nay khác rồi!!!

Ngày 14/07/2023, KBC đóng cửa tại giá 31 và là phiên thứ 7 liên tiếp giá đóng cửa trên 30.
So với giá ngày 10/11/2022 thì hôm nay KBC đã tăng được 125%. Có nhiều quá hay không thì không đáng bàn nữa vì những điều chờ đợi phía trước còn rất, rất nhiều.

• Các đường EMA50, 100, đều đã vượt qua dễ dàng.
  • Các đường EMA5, 10, 15, 20 đều đã ở lại phía sau lưng.
  • Hệ số tích lũy cao 7 phiên đã làm chỉ số RSI tạm thời nằm dưới 70.

==> TẤT CẢ TÍN HIỆU T.A DƯỜNG NHƯ ĐANG CHUẨN BỊ CHO HÀNH TRÌNH VƯỢT ĐỈNH TIẾP THEO. HÃY SẴN SÀNG CHO VẬN HỘI MỚI!

18 Likes

Haha em bóc tem a Tâm :))))

4 Likes

Về thông tin cơ bản FA của doanh nghiệp có gì đáng chờ đợi?

• Năm 2023, VN đang làm mọi thứ để sẵn sàng đón dòng vốn từ nước ngoài vào đầu tư mới và đầu tư mở rộng. Nhiều công ty BĐS KCN được hưởng lợi và các KCN của KBC cũng nằm trong số đó. Các KCN của KBC đang dần được lấp đầy từ Tân Phú Trung, Quế Võ, Năm Sơn - Hạp Lĩnh, Quang Châu… đến Phương Nam, Đại Đồng Hoàn Sơn, Tràng Duệ, Tràng Cát…
  • Những công ty uy tín như Samsung, LG, Foxconn đang được chào đón tại đất của KBC.
  • Những con số lợi nhuận khổng lồ đang dần được hé lộ. Kế hoạch 4,000 tỷ lợi nhuận năm 2023 chỉ là con số mới bắt đầu cho chu kỳ tăng trưởng mạnh mẽ của KBC.
  • Và chúng ta sẽ hồi hộp chờ đợi báo cáo bán niên 2023 để biết con số 4,000 tỷ trên là khả thi hay chỉ là lý thuyết.
  • Đừng quên đến gần cuối tháng 6, KBC đã đưa dư nợ trái phiếu về 0 nhờ dòng tiền tài chính vững mạnh. Giảm áp lực trả lãi trái phiếu đáng kể.
  • Và…anh Tâm hứa trả cổ tức 2k/cp cho cổ đông nào trụ được đến ngày chốt nữa đó. Hãy kiên nhẫn.
10 Likes

Sau một thời gian rất dài và rất xa, KBC đã trở lại chính mình, cổ đông sắp tới còn vui hơn nữa. Năm này GDP Việt Nam tăng trưởng rất mạnh, chưa bao giờ KBC được chào đón như hôm nay, các tỉnh mời chào chứ mình không phải đi xin nữa, đất rất nhiều, ai mà bỏ KBC sau này ân hận

9 Likes

Thời chưa phải đỉnh cao như hôm nay, KBC có giá 40-50 như cơm bữa thôi bác.
Giờ cái gì cũng tốt mà giá chỉ loanh quanh 30 là một cơ hội chứ không phải nguy cơ.

7 Likes

Vì em bóc tem nên cứ lấy hai số đuôi của lượt thả tim của em tại thời điểm này làm mục tiêu trung hạn đi em.
Cheers!

7 Likes

Chị @NhamDoanhDoanh update target nè :heart_eyes:

4 Likes

Nhân tiện, cảm ơn @Chimsedinang đã gợi ý cho anh tên Topic này.

5 Likes

Chim sẻ đang có kha khá hàng a Tâm rồi đó anh, lên đến đó bả mừng hú à :joy:

6 Likes

Thật ra KBC tin tức nhiều lắm nhưng chắc em cũng đã post nhiều ở một topic khác rồi nên giờ khi nào có tin mới em sẽ post thêm. Ai có thắc mắc về những con số trên cứ comment, em viện dẫn link lại cho vừa lòng nhau.

5 Likes

Chim sẻ mà còn đến đó thì thành đại bàng rồi em ơi. Mấy hôm nữa các anh đạp về 30 ngoi lên khóc lóc như con cóc chứ không phải lim dim như con chim đâu em.

3 Likes

Chắc e phải khuyên bả mua ít hàng nóng vứt đó để luyện tâm pháp :rofl::rofl::rofl:

2 Likes

Chúc mừng bác được gội cạo, lộn, gạo cội với số tim :heartbeat: khá đẹp!

6 Likes

Mà như này đc xem là số đẹp ko anh?

Có 1 lần e cố canh cho a số 1x6666 mà còn thiếu 5 tim nữa, e kéo tuốt lên trên để thả like cho đủ rồi f5 cả mấy chục lần trong vòng hơn 20 phút ko thấy update. E bỏ đấy bẵng đi vài phút quay lại thì số :heart: hiển thị vượt quá đúng… 5 cái. Tức cười (vừa tức vừa buồn cười) luôn :))))

5 Likes

cảm ơn cụ đã chúc mừng :green_heart: :green_heart: .

5 Likes

Cái này giờ cứ để cho duyên số đi em.

5 Likes

Vâng thì e cg chỉ làm 1 lần đấy thôi, khó quá bỏ qua :rofl::rofl::rofl:

3 Likes

Cuối Năm 2024 và năm 2025 thì KBC sẽ đạt đỉnh lợi nhuận

4 Likes

Đỉnh là bao nhiêu bác ơi?
5k, 7k, 10k vậy bác?
Bác nói vậy em không thấy áp phê lắm.

5 Likes

Áp phê nha em @Linhht. Chúc mừng tân gia anh Tuyết, thầy các em độ này giàu quá, xây nhà mới liên tục, nhà cũ ko ưng là cho luôn người có hoàn cảnh khó chịu à khó khăn!

2 Likes