Kinh nghiệm đầu tư chứng khoán của một NĐT lâu năm

4 Likes

nhìn vào đây thì chúng ta phải thấy 2 mặt của vấn đề khi số dư tiền gửi tại cty ck thấp nhất kể từ 2021:

• tiêu cực: thị trường đang thiếu dòng tiền, thanh khoản sụt giảm là điều ai cũng thấy được nên xu hướng hiện tại vẫn là sideway, tích lũy và dòng tiền phân hóa
  • tích cực: quý có số dư tiền gửi cao nhất là Q1/22 cũng gần thời điểm thị trường sập mạnh từ đỉnh 1500, thị trường càng tăng sẽ càng kích thích lòng tham của nđt mới sẽ đẩy thị trường lên những đỉnh cao mới nhưng sẽ đến thời điểm bị bão hòa, không tăng được nữa và điều tất yếu là chúng ta đã thấy trong 2022
5 Likes

khi lãi suất giảm và bắt đầu thấm vào nền kinh tế thì số tiền gửi tại các CTCK cũng sẽ tăng dần đều trở lại kể từ quý 2 này. về độ hấp dẫn thì hiện tại chưa bằng 2021 nhưng về độ rủi ro thì hiện tại đầu tư sẽ an toàn hơn thời điểm cuối 2021 đầu 2022

4 Likes

có con nào trading hấp dẫn hiện tại không bác chủ

1 Likes

đương nhiên là có rồi, bạn có thể tham khảo cp gạo

4 Likes

đang là cơ hội mua dần đấy ae

6 Likes

@Dautudaihan-20nam múc thêm ko ng ae :grin:

5 Likes

@Vuitton chúc mừng bác có CTD nhé

5 Likes

mình nhắc này tí thôi, ko chim lợn nhé, CTD có thể đang trong giai đoạn nước rút, đừng chủ quan quá là đc, cần thận khi có những cây nên doji hoặc búa ngược

5 Likes

em giữ chờ mai đhcđ xem như nào :grin:

chắc chắc rồi, tím vậy thì cổ đông mới có động lực đi chứ, phải tôi thì tôi cũng đi kaka, bác có đi ko

5 Likes

Có bác mai cố lết ra xem anh bolat chém :))

xin chụp hình, bắt tay các kiểu r up lên đây cho ngầu luôn bác :laughing:

4 Likes
5 Likes

Nhưng mà việc cơ cấu và giữ nguyên nhóm nợ sẽ hỗ trợ cho DN thêm thời gian để trả nợ thì có ảnh hưởng tới ln bọn bank ko bác nhỉ

1 Likes

bọn bank tránh bị nợ xấu nữa ấy chứ, bọn kia ko có tiền trả nên mới cho cơ cấu , hoãn nợ

3 Likes

7 Likes

Mục tiêu tăng trưởng kinh tế năm nay là 6.5%, mà quý 1 mới chỉ có 3% , bắt buộc chính phủ phải can thiệp để hỗ trợ DN, và thúc đẩy giải ngân vốn đtc thêm nữa

7 Likes

ĐTC chiều vô được chưa ad ơi

1 Likes

Bung nóc tất cả các loại liên quan đến xây dựng, sản xuất, hàng hóa phải không Khang?

4 Likes