KSB vua đá xây dựng và con đường tới giá 1XX

Tại sao KSB lại có thể tiến tới giá 1XX?

1. Một quốc gia đang phát triển với trình độ khcn còn non kém thì phát triển xây dựng BDS và cơ sở hạ tầng luôn là con át chủ bài cho sự phát triển của nền kinh tế. Cho nên đá là một trong những mặt hàng được tiêu thụ rất đều đặn và có xu hướng tăng cực mạnh khi nhà nước thúc đẩy đầu tư công
  2. Khi hạ tầng được đầu tư mạnh kéo theo BĐS kcn, BĐS nhà ở cũng đc phát triển rất mạnh
  3. Vị thế số 1 trong ngành khi doanh thu luôn đứng top 1 và có nhiều mỏ lớn, cùng hoạt động M$A mỏ đá mới rất kịp thời.
  4. Doanh nghiệp đã được nhà nước bán vốn 100% và có một dàn lãnh đạo rất trẻ, rất tài năng và luôn mang trong mình khát vọng vươn lên.
    Đó là những tiền đề chính giúp KSB phát triển mà mình tìm thấy được ở KSB. Ngoài ra KSB còn sở hữu kcn KSB, kcn này cũng đóng góp khá nhiều vào doanh thu hàng năm của cty.
    Theo đánh giá cá nhân thì KSB sẽ duy trì được EPS hiện tại và bứt tốc tăng trưởng khi hoàn thành M&A mỏ đá mới.
    Mình viết bài này để sau 2 năm nữa sẽ kiểm chứng lại những nhận định của bản thân chứ không có ý định PR hay khuyến nghị gì. Xin cảm ơn !
4 Likes

Từ năm 2019 đến 2020 có 21 triệu m3 đá bị thổi bay khỏi BCTN 2020. Các cao nhân cho xin ý kiến ạ :mask:

2 Likes

Ủng hộ bác! Bác thì KSB như VNM, mình thì cứ KSB như VCS …mà các em xi măng phi ầm ầm, KSB các anh cứ swing hoài …hihi

2 Likes

Cả một trời âm mưu ở cổ phiếu này, bác nhỉ :grinning:

1 Likes

Tích luỹ hơn cả tháng rồi trong khi các anh kéo DRH phi đẹp luôn !
Mà thôi, kệ bác ơ ! Hihi

1 Likes

Mấy em đầu tư công phi tiếp rồi…KSB này các anh cứ trái phải đoạn 36 nảy hoải không bứt phá nổi nhỉ

1 Likes

đu em hàng này từ 24 mà lên 27 bán mất. quá tiếc

Chưa đến lúc phi thôi, phi là cũng nhanh lắm đấy.

1 Likes

Xem cụ bên 319 nhiều rồi, thấy cụ sang đây em xin phép chào cụ cái :grin: :grin: :grin:

1 Likes

Chào cụ. 319 gặp bất tiện khi gửi ảnh nên tôi chuyển qua bên này sinh hoạt cho tiện. :grinning:

1 Likes

Sang đây Mod dễ thương lắm bác ạ. Ko bị khóa nick vô cớ như chỗ khác :sweat_smile:

3 Likes

Mình cũng thấy vậy, bên này thân thiện dễ thương thế :)))))))

1 Likes

Midcap ngon như KSB giờ 5x-7x gần hết rồi ! Các anh đang cố kìm giá KSB quanh 36 …vì đang bận chiến các em khác nhỉ? Hihi

2 Likes

Đang chờ gió đông bác ei.

2 Likes

Hihi

1 Likes

KSB đang tích lũy quá đẹp hoặc cùng có thể CON chờ MẸ lên đón đi cùng cho vui
Ký tên DRHer.

1 Likes

Thời kỳ bơm tiền đầu tư công để thúc đẩy nền kinh tế. Mà hiện tại mới bơm chưa nổi 10% GDP thì còn bơm tiếp. Vua đá xây dựng, thời kỳ bơm tiền.

1 Likes

Có khi nào ngược lại ko ta :laughing::laughing::laughing:

Lỳ là ăn dầy, nhảy nhót rồi cũng chỉ hớt váng mà thôi