KVC một cổ phiếu quá đáng để đầu tư

[ :fire::fire::fire:Mọi Người lưu ý :fire::fire::fire: ]

Screenshot 2022-03-10 200356

• KVC hôm nay dư trần > 3tr2 cổ và thanh khoản cũng hơn 3tr5 từ rất sớm => cho thấy sự quyết tâm từ nhà đầu tư, nhà tạo lập, ngay cả khối ngoại ( đã mua dòng 3 phiên nay ) đều chung 1 lòng đẩy giá lên cao hơn nữa. Với đà này em thấy tạo lập rất muốn đánh về đỉnh cũ 36K năm 2016 một cách sớm nhất. Trước khi qua đó chắc chắn sẽ phải vượt qua ngưỡng nút thắt nghi ngờ giá 9,xxx tiếp đó 15,xxx rồi. Khi MN đồng lòng quyết tâm ko nhả 1 cổ như CEO giá 1x,2x như DIG giá 3x. Hãy suy ngẫm lại, lúc lên x2 ai x4 ai cũng nghĩ đây là đỉnh rồi và bán ra trong hối tiếc giờ đã phi tận mây xanh rồi. Rồi cũng đua nhau mua lại. Với tình hình chiến sự chưa hạ nhiệt các mặt hàng Kim Loại còn lên nữa. Vì Nga là 1 nước rất dầu tài nguyên thiên nhiên. Hơn thế nữa Mỹ và Châu âu đang cấm vận các mặt hàng kim loại + dầu thô ( Thể hiện rõ ràng là việc Niken tăng một các chưa có tiền lệ và dầu thô tăng vượt đỉnh năm 2014 )
  • KVC thanh khoản rất ổn. KVC có 257 tỷ đồng hàng tồn kho (sản xuất trước khi giá niken tăng 250%) trích cafeF. Giá vật liệu đang cao kiểu gì giá thành sản phẩm cũng tăng => lợi nhuận thu về cao hơn.
  • Chia sẻ cá nhân:
  • Trong đầu luôn có tư tưởng úp bô thằng khác thì đừng mong những cp nhân đôi tk cho bản thân. Rồi 1 ngày nào đó bạn chơi ck cũng có thằng khác úp bô vào đầu bạn mà thôi vì ở đó toàn thằng đầu cơ mà thôi. Vốn dĩ bạn cũng chuyên đi đổ bô thằng khác. Cuối cùng chỉ béo công ty chứng khoán.
  • Đừng đi phân tích những gì đã có rồi. Mà hãy phân tích câu chuyện của tương lai nó mới mang lại sự giàu có cho bạn hay nói cách khác là sự kì vọng vào doanh nghiệp.
  • Nhìn sang giá Thép Không Gỉ của 1 cty TQ
    Hình ảnh dưới đây là 1 cty chuyên Thép Không Gỉ tại sàn Thượng Hải TQ. Nó vẫn đang còn tăng và hưởng lợi từ giá niken + tình hình Nga và U ko có tiến triển về về vấn đề ngừng bắn. Sau cuộc đàm phán lần thứ 3.
  • Ngoài lề: Cấu tạo của Thép Không Gỉ Sắt, Carbon, Crom, Niken, Mangan, Mo
    Link Thành phần của Thép Không Gỉ: https://noithatviendong.com/inox-la-gi
    Link giá sắt thép tăng: Giá thép xây dựng trong nước tiếp tục tăng 600.000 đồng/tấn
1 Likes

Hay quá bác ơi !

Dự mấy phiên CE bác

Sẽ chạm 15K nhanh thôi

HSG,NKG năm 2018, CEO cuối năm ai cũng hô thế cuối cùng phi tận mây xanh kkkk. Cảm ơn bác ! đã đọc bài em hihi

Dòng tiền thông minh luôn vận động và luôn chuyển, nhà đâu tư thông minh luôn đi cùng dòng tiền thông minh. Ở đâu có tiền ở đó sẽ kiếm được tiền.

Anh em vững niềm tin, bền ý chí

Tăng có gần 70% một phiên thôi mà. Tồn kho KVC gần 300 tỷ theo giá lúc niken chưa tăng, chưa kể dở dang , đem containe mà hứng tiền anh em nhé

Nguyên phần tồn kho tăng giá đã gấp đôi định giá này rồi chứ ko rẻ thế này đâu

Các mã cổ phiếu khi có đột biến: Lái, Big Boy thâu tóm, lợi nhuận tương lai tăng đột biến nhờ hàng tồn kho ví dụ như các mã BĐS có quỹ đất lớn mua khi còn rẻ, Thép có hàng tồn kho. KVC thì hiện tại đang có hàng tồn kho thành phẩm và nguyên liệu lớn nhất khi mà giá thành Nguyên liệu thô, Điện, Xăng, chi phí tăng phi mã thì KVC sẽ có lợi nhuận Kép đột biến.
Giá xây nền của KVC thì quá chắc.
Vol nổ mạnh bất thường.

Nickel tăng giá mạnh do Nga bị cấm xuất khẩu, KVC hưởng lợi lớn nhờ có 257 tỷ sẵn hàng tồn kho, tính theo giá hiện tại còn hơn cả vốn hoá

2x thẳng tiến. không nói nhiều

ngắn hạn 2x bay thôi ae

Thu hồi MSN thì có mà giá hàng hoá trong đó có Niken ko tăng cũng bắt buộc phải tăng

Thứ 2 sao các cụ nhỉ? chỉnh là múc