L14, CEO, DIG: Nguy cơ lao dốc mạnh như thế nào?

Ông học nhiều quá nên thành ra ngáo đá cmnr! Đầu tư không ai đi mua DN nó lớn mạnh sẵn rồi cả. Con lợn nó lớn hết cỡ rồi thì mua cũng phải trả giá cao tương ứng. Người đầu tư là mua con giống tốt từ khi còn bé về chăm bẵm đến lúc nó lớn trưởng thành mới đi bán và ăn chênh lệch giá. Tưởng thế nào, dăm ba cái sách vở vứt đi! Quăng mẹ vào sọt rác cho rồi! Ông thử vào phố cổ mua chỗ đẹp sẵn xem giá bao tiền/m2 còn tăng đc nhiều như đất ven không? So sánh kiểu thiểu năng trí tuệ! :rofl::rofl::rofl:

5 Likes

Bác này tư tưởng đầu tư dài hạn nè, rất đáng hoan nghênh.

1 Likes

Thằng chủ pic bị thần kinh hay sao mà cứ nhai đi nhai lại như bò nhai rơm vậy?

Thằng tiến sỹ này chơi đá mẹ rồi,chắc thua lỗ rồi lên cơn dại nên nó cắn bậy bạ,loại như này chắc vài năm nữa là nhập trại tâm thần thôi

ủa, thế quái nào nhiều người tin ông này lấy nick thật, tên thật nhở ???. FB thật gì mà ko có tí tương tác thân quen nào vậy. ảo vãi. Khoe ra một đống vị trí cao cấp, bằng cấp, tên… và rồi FB nữa. lượng tương tác bằng 0. vài FB tương tác thì độ tin cậy cũng =0. Ối giời ạ. Ảo vừa thôi ông nhõi con.

2 Likes

Tên Hoàng Từng Thiến này bám dai như đỉa đói nhỉ. Thiến xong bị hoàng cmn tưởng rồi

Em éo hiểu bảo đ tư mã nào éo có, mà lại suốt ngày luyên thuyên 3 mã cp ko Nắm, rồi khoe khoang sách vở bảo khôn éo phải, mà điên cũng éo phải. Chắc thua vài mã sinh ra loạn trưởng

1 Likes

image
Các cụ bảo ‘‘cạp đất mà ăn’’ chứ ko ai đi cạp phân kk

Cứng quá a zai.chiến cno đê cho máu

Topic của chủ top nhận được đủ ý kiến trái chiều. Em chả bênh bên nào. Có điều nhà đầu tư cần gì? Đó là họ muốn biết đáy ở đâu, đỉnh ở đâu, cổ phiếu giảm về tới đâu thì nên mua, khi nào cần bán.

Vậy xin mời chủ top cho kịch bản mua bán với bộ 3 L14, DIG, CEO. Sau đó để bảng điện phán quyết

3 Likes

Thằng chủ thớt lập nhiều PIC chim lợn , nhớ đừng xóa nhé … Chứ sau này L14 DIG CEO nó phi thì bị nhét cứt vô mõm

Thề lúc đầu đọc cái info tưởng thông minh như nào hóa ra là kiến thức còn kém hơn cả mấy ông broker. Thế mà cũng phân tích ạ. Thôi bạn xứng đáng nhận gạch đá rồi. Mọa so sánh với VHM chứ. đéo biết bạn đọc báo cáo tài chính như nào, VHM tăng trưởng mỗi năm bao nhiêu chắc cũng đéo biết, DIG CEO L14 tăng trưởng mỗi năm bao nhiêu cũng đéo biết. So doanh thu lợi nhuận của mấy mã với nhau ngu hơn cả mấy thằng mới tập vào chứng khoán ạ ::)))

2 Likes

Ông tướng này có thù oán j với hàng A7 mà lập lắm pic chym lợn thế?

2 Likes

Kiến thức lão này bằng 0 tròn trĩnh bác ạ. Chắc mới vào chứng khoán thôi, đầu tư quan trọng cái tăng trưởng, đây ông kễnh này so sánh 3 tổng tài sản, doanh thu lợi nhuận của 3 mã DIG CEO L14 với VHM. Tôi cũng quỳ luôn ạ

1 Likes

Bài thứ 3 trong vòng 24h nhắm vào hàng cụ 7. Sân si quá :joy:

For Vietnamese:

For English:

https://www.sciencedirect.com/topics/neuroscience/paraphrenia

9 Likes

mặc dù tôi ghét cay đắng học trò A7, nhưng thật sự cách bác lập luận khiến tôi không thể chấp nhận 1 tí nào. Ai đời lại đi so sách cổ phiếu BDS bằng chỉ số P/E

Sắp tới tt chỉnh mà 3 cổ đó nó vẫn phi thì lập thêm pic nữa nhé, kkk, nói nhỏ đừng có khoe bằng cấp ra đây, cái đó chỉ rành cho ae đi xin việc làm thuê thôi, tôi đây bằng cấp nhưng dấu như mèo dấu cứt đó mới làm chủ dc nè, kkkk

Đúng rồi, xác định sẵn là ông này khen cái gì là cái đó đạt đỉnh rồi. Thề đầu tư người ta quan trọng cái tăng trưởng. Ông này không biết có phải học thật không hay là chém mà so sánh doanh thu lợi nhuận 3 công ty xong bảo VHM nhiều nhất nên các mã khác bé tý hon thôi đừng kì vọng. Đọc xong cười không nhặt được mồm. Chắc mới vào chứng khoán nên không hiểu được hai từ “vốn hóa” :rofl::rofl:

Cẩn thận bọn con chiên nó vào nó cắn đấy, bọn đấy nó húng lắm, cắn bừa bãi không phân biệt đúng sai :smiley: :smiley: