**l14 ngôi đền may mắn của những huyền thoại**

Cổ bđs đang cần một lý do để tích lũy trong con sóng hồi! Nghỉ vài hôm quan sát tình hình chiến sự nhà người ta rồi chạy tiếp!

1 Likes

đảo hàng sang DIG với CEO đi

Lịch sử đầu tư cho thấy đứng núi này trông núi nọ, nhảy ra nhảy vào nếu may mắn thì có ăn nhưng phần lớn là tâm lý fomo mất cơ hội hoặc thua!

1 Likes

Nay sợ quá nhặt dc ít dép, cuối phiên quay xe hay quá, kkk

3 Likes

Qua ngày chốt danh sách dự đại hội đại gia lại bay kkk. :laughing:

1 Likes

Benjamin Graham đã đúc kết kiến thức và kinh nghiệm đầu tư cả đời mình bằng câu : “Sẽ tốt hơn nếu chứng khoán không hề có báo giá thị trường” .

Phillip Fisher cũng dùng kiến thức và kinh nghiệm cả đời mình để nói : “Bán sớm một cổ phiếu tốt là một sai lầm” .

Buffet - Munger nói : “Thời gian để bán cổ phiếu của chúng tôi là không bao giờ cả” .

Và vì. Bí mật sự giàu có trong đầu tư là lãi kép, lãi kép chỉ sinh ra khi bạn nắm giữ đủ lâu. Đó là lý do sự giàu có và thành công không nằm trong nhóm nhà đầu tư lướt sóng, t+, TA …

4 Likes

Đi ngang một đoạn cho T+ sút hết ra ngoài !!!

L14 chuẩn bị chia cổ tức, bay thôi nào, đi ngang lâu quá rồi bà con ơi!!!

1 Likes

Chốt ngày bao nhiêu chia cổ tức vậy bác

Sang tháng 3

Chia tỉ lệ 1:1 hả bác

1 Likes

1 cổ nhận thêm 3 cổ

chia 1:1 thôi, lấy đâu ra 1 ăn 3. vụ 1 ăn 3 là bên LFI thì phải

Ờ mình nhầm, lãi sau thuế/SLCP lưu hành là ra

Luận điểm đầu tư L14 :

• Ngoài việc quỹ đất đang dần vào thu hoạch thì L14 cũng đang chuyển hướng kinh doanh mạnh mẽ. Thâu tóm quỹ đất, sử dụng quỹ đất vay ngân hàng xong đầu tư tài chín kết hợp thâu tóm thêm đất.
  • Việc nắm 51% cổ phần LFI là một lợi thế khủng khi LFI đang đầu tư rất hiệu quả.
  • LFI chuẩn bị IPO, việc tăng vốn và lợi nhuận của L14 được hưởng trực tiếp còn khủng hơn
  • Sắp tới chia cổ tức phân phối lợi nhuận năm 2021 và nếu LFI IPO thì rõ ràng cổ đông L14 sẽ được quyền mua CP LFI giá ưu đãi.

→ Tại sao gần đây L14 không tăng và có dấu hiệu giảm và đi ngang thì rõ ràng đang có dấu hiệm gom hàng khá mạnh nhé.

6 Likes

Nên mua thêm cổ thời điểm này để chia cổ tức nhiều hơn hay chờ chia cổ tức thị giá giảm xuống để mua thì hơn bác nhỉ

Chờ nó break đoạn sideway này nó lại phi mút chỉ thì khi đó khôn lại hoá dại

2 Likes

Ai khôn ai dại j bác.mình là f0 nên muốn hỏi tham khảo thôi.chưa trải qua lần nào chia tách nên muốn tham khảo.bác k muốn chia sẻ thì thôi.cảm ơn

1 Likes

Vừa chia sẻ rồi đó… Nó tích lũy cũng lâu rồi không mua nó phi cao thì khi đó mua được ít hơn, chia tách mà giá nó cao thì nó chỉnh giá chia cũng cao… Khi đó mua được ít hơn số cổ

1 Likes

Ok cảm ơn bác đã chia sẻ