L14: Nước đi đáng ghi vào sách vở giảng dạy bộ môn kế toán! Chuyên mục bóc tách BCTC

, ,

Mày chốt dig 9x rồi quay lại chửi người đã hô hào cho mày ăn à thằng ăn cháo đá bát

2 Likes

Đấy gọi là khôn cảnh báo người khác khỏi nhảy lầu

1 Likes

Phản con cặc, m thích phản thì mở mồm ra nc với bạn huyền này đi.

1 Likes

Tương lai k nói trước được đâu.

2 Likes

thằng đầu cứ c

1 Likes

Cắt lỗ cặc đâu mà lỗ, bố thằng ngu.
Tại biết m chim lợn nên éo muốn nói nhiều, có tí kiến thức tinh toe, bố láo khắp diễn đàn, bố khinh m.

2 Likes

Thôi anh em kệ cụ nó đi, nc mất thời gian.

2 Likes

Câu này tôi đồng ý, nhưng giá đã cao hô hào ít thôi, tránh nhà đtu thiệt thòi

1 Likes

Các công ty chính thức ra thông báo cắt margin L14 về 0 .

1 Likes

Chiêu này thì cũng nhiều đội làm rồi bác, nhưng mà L14 đúng là se khít lỗ giỏi thật

2 Likes

Đọc BCTC thấy ngứa mắt liền bác :))

1 Likes

Dạ vâng đúng là các phương pháp đều đã có DN làm trước nhưng cách làm thì vẫn đáng để chúng ta theo dõi và đánh giá lại về cách xử lý lỗ quá nhanh của L14. Đặc biệt các cổ đông cũng sẽ quan tâm tới phần này

1 Likes

Dạ em có bài về ITA cũng đã bóc tách rồi nhé ạ. Còn dần dần e sẽ có các bài phân tích các doanh nghiệp có sử dụng các skill trong BCTC ạ

2 Likes

Dạ vâng skill này thì cũng đã có kha khá doanh nghiệp xài rồi, e chỉ bóc tách cho những nhà đầu tư chưa biết tới cách này của DN khi làm BCTC

1 Likes

Bác đọc kĩ lại bài viết xem e đang nói tới vấn đề gì nha bác

1 Likes

Thôi thôi, cứ mở mồm ra là bờ rốc cơ, rồi thì chửi, rồi thì nói này nói kia cũng gặp nhiều rồi nhưng vẫn phải trả lời vì đội này quá đông đảo :)) Không biết là đang ở biệt thự nhà lầu xe hơi nào nhưng sự thượng đẳng của các anh thì có lẽ là miễn bàn …

2 Likes

Em nghĩ là cũng là những “Skill” của nhà họ hết thôi mà. Chỉ các cổ đông đang lỗ nặng và đội một lòng một dạ bên A7 là vẫn tin tưởng vào DN đang tốt. Sự thật thì mọi người ở ngoài với cái nhìn khách quan cũng đã có câu trả lời cho mình

2 Likes

Chuẩn luôn bác ơi, ntanh1503 là một trong những nick ảo mà hay đi chửi bới loạn xạ để trôi nhưng không biết phản biện. Có lẽ là không có kiến thức nhưng hay thích chửi bới, ghen tị, đố kị hoặc cũng có lẽ là bực tức vì cổ phiếu và đội nhóm của mình bị bóc mẽ :)) Bất lực, tức tối nhưng không biết làm gì vì không có kiến thức mà phản biện. Giống như đi cãi nhau với 1 đứa cùn, không cãi được là nó chỉ biết hét thật to để át đi cái sự bất lực của mình

2 Likes

Do lợi nhuận sau thuế 6 tháng đầu năm 2022 tại BCTC bán niên năm 2022 được soát xét bởi công ty TNHH Kiểm toán An Việt – Chi nhánh Hà Nội là số âm bác nhé

1 Likes

Trước đây tôi cũng hay đọc bctc. Nhưng rồi nhận ra là bctc chả giúp nhiều, cái mà họ cho mình thấy thì thấy , không cho thấy thì thôi. Và bctc hay kqkd thế nào thì thông tin vào tay nhỏ lẻ cũng là cuối cùng nên có đọc cũng chả để làm gì. Điểm cuối cùng bctc nó cũng khó thể hiện hết giá trị tiềm năng của dn. Đọc cho vui thôi

10 Likes