Lại nói về GIL

Bỏ qua vấn đề Kiện tụng vì có 2 trường hợp:

1. Xảy ra kiện thật thì còn lâu lâu lắm mới giải quyết xong. Kiện ở VN anh em cũng hiểu nó lâu cỡ nào huống gì Quốc tế
  2. Nếu không có việc kiện thì căng
    Việc cần nói ở đây là về Chart đã lủng đáy, xu hướng Giảm mạnh, anh em nên chạy thôi.
    Phía công ty chưa nghe nói gì về việc này mà đã ăn 3 cây sàn rồi.
    Chúc anh em bình an.
    (Chứng khoán mt - học cắt lỗ để thành công)
2 Likes

Giảm thêm chục cây nữa thì lại hấp dẫn.kkkk

bỏ đi mà chạy lấy người

1 Likes

Vào để ăn bô

Kiện thì dn vẫn cứ phải làm ăn, phải tìm đối tác mới. Dn đã lên kế hoạch để chuẩn bị cho các tình huống xấu cũng như giải pháp xly hậu quả của việc kiện tụng trước khi khởi kiện rồi. Cả một bộ máy tư vấn chứ đâu ngây ngô như một số người nghĩ!

Mình cũng nghĩ giống bạn. Kiện để ít nhất là xử lý hàng tồn kho và nguyên vật liệu đã nhập, chứ để lâu đống đó thành phế phẩm thì chết vì nó tương đương vđl của Gil mà, còn việc có làm tiếp hay không thì việc kiện cáo này xảy ra thì kết quả vẫn vậy thôi, mình hoàn toàn ủng hộ quyết định của lãnh đạo Gil

các bác nhìn BC Q3 thì Q4 ntn

Thêm 1 cây sàn nữa rồi anh em @@ Vol này thì còn xa lắc xa lơ mới thấy bờ

nói đến em gil này ngày xưa định cân nhắc vào e nó 1 chút nhưng sau vụ essop bằng 1/2 giá thị trường ko hay lắm nên bỏ.
mảng may và sx đồ, Doanh thu 80% từ amazon, 20% từ ikea mà giờ dính đơn kiện hơi căng nhỉ.
Mảng KCN tại Huế và Quảng ngãi chưa ngon lắm(move vào bình dương hoặc bắc giang, bắc ninh thì ngon hơn kaka) mảng này lợi nhuận mỗi năm khả năng mang lại 50 tỷ.
Với giá này đã về vùng năm 2018 tương đương lợi nhuận lúc đó khoảng 150 tỷ, năm sau khả năng ln mang lại xấp xỉ 150 tỷ.
LN quý vừa rồi soi sơ chủ yếu là bán cty con → Tiền mặt tăng mạnh.
Tình hình này chắc GIL sàn thêm vài cây nữa may ra mới có lực nâng đỡ.

1 Likes

nay Gil được giải cứu. Chúc mừng anh em bắt Sàn. Phải chờ hàng về mới biết được. Cây tạo đáy 1 luôn rủi ro