Lạm phát giá bds tăng hay giảm ? Đọc ngay để biết kẻo bán nhà nhảy lầu

Lạ thật PDC sở hữa tài sản mấy ngàn tỷ , kế hoạch đã vào guồng phát triển mạnh , hợp tác với mương thanh xây chung cư ks , du lịch bắt đầu mở cửa , sao pdc giảm sàn nhỉ

sáng giờ mua thêm CEO, DIG giá đỏ,

Em cũng đặt bán sàn , bán hết

Bác nào có PDC lên đặt bán sàn may ra bán đc , em cũng đặt bán sàn rồi bán hết

Đợt sóng cổ Đất lần này khác đợt trước tết 1 điều rất quan trọng là đợt này cá mập, tay to, tự doanh, quỹ đã nắm nhiều hàng, nhỏ lẻ đã rụng hàng rất nhiều để chạy theo dầu khí, phân bón…
A7 có ý tốt bơm oxy liên tục để ae yên tâm nắm giữ, ko bị rối loạn. Chỉ 1 thời gian ngắn nữa thôi mọi việc sẽ sáng tỏ, lúc đó ai đào ngũ quay về mua giá cao hơn nhé

vcg ổn đó ông ơi! Con đó khá khỏe

1 Likes

Chứng tỏ ko bác nào có PDC , ko bác nào biết vụ thâu tóm này , ko biết có chắc ko lên em cũng bán hết giá sàn

nguỵ biện thôi. lúc nhnn tăng lãi suất là biết nhau thôi.
các ct bds vạy nơ cả chục ngàn tỉ (trong đó có dig), với lượng vốn đó chi phí lãi vay khi ls tăng là gắnh nặng lớn, thậm chí phá sản.
wb đã tổng kết là ko nên mua cty bds vay nợ nhiều (như dig)
lãi suất chỉ cần tăng 0.5% = trước lúc covid thì tác động tới thị bds rất lớn rồi.
chưa kể tt bds ở vn mang tính đầu cơ cao, nhu cầu ở thật ko lớn, (đến các đô thì lớn thì nhà bỏ ko nhiều), bds ở vùng 2 thì ảnh hưởng còn nặng hơn nhiều.
hàng ko bán được hoặc bán chậm, lãi phải trả cho ngân hàng tăng thêm 0.5% thì tự hiểu lợi nhuận cty bds thấp. lịch sử cty bds ở vn chưa bao giờ có ln cao liên tục . tính trung bình cho chu ky 10 năm thì cũng chỉ 1,2 k/cổ năm, ko phải là hàng khủng. nhưng giá bị thổi phồng quá cao so với giá trị thật p/b 6 (dig) là bong bóng.
giá bds ở đang ở đỉnh cao rồi, khó tăng hơn nữa, bây giờ ls tăng là giá sẽ giảm, và giá bds vùng 2 sẽ giảm nhanh hơn vùng 1. lấy đâu ra ln khủng.
cho nên thể loại như dig, ceo, l14, sẽ cắm đầu đi xuống, ko lâu đâu.

ok, chờ ngày biết nhau nhá.

Cổ đất theo mình nghĩ ở Việt Nam mua đúng theo nghĩa của đầu tư Đất, tức là kệ mịa nó mấy năm. Còn cổ cánh khác cũng rất thú vị nhưng cho những Chiên za đọc lệnh, lướt sóng… thị trường công bằng có cái tăng có cái giảm, mà năm nào cũng có vài cổ cầm trịch, năm ngân hàng, năm xuất khẩu, như năm nay chắc Dầu khi và Phân đạm chủ lực cũng chưa biết chừng như PVD…

Còn loại F0 như mình, méo có time và chuyên môn để phân tích, đọc lệnh, biểu đồ, elliot… nên mua Cổ đất theo kiểu Vietlott. Win thì khoe, lỗ giấu vợ giấu anh em… 2025 xem kết quả hay là hậu quả. Thế thôi!

1 Likes

thầy ơi VC7 ngon không ạ

Thầy nói chuẩn quá, đất ngoài xã hội cứ tăng mà cổ BĐS không dẫn sóng thì TT không lên được. Haha em cú theo Thầy múc cổ BĐS và ủ lâu hết chu kỳ bơm tiền.

Lưu lại kiểm chứng, bđs ko phi tít mù thì đéo còn dòng nào đủ sức lead vni, lạm phát sẽ xiên chết cả lũ bọn sản xuất nhé

Screenshot_20220314_091832

23 Likes

Cảm ơn thầy
Theo thầy tới cùng
A7 vĩ đại

1 Likes

E nghe phong phanh có đề xuất bỏ 1 số mặt hàng ra khỏi giỏ lạm phát, như thế thì tiền chảy vào BDS càng nhiều

TT đi viện 20-30 điểm mà CEO- DIG xanh quá thầy. Dự thời chen bẹp ruột lên tàu sắp tới phải ko thầy

2 Likes

Không nhanh chân lên tàu cổ đất cho chết hết kkk

Nhìn khối ngoại múc kìa ku… kém quá có vài triệu mà mang ra sọc hả. Để dành kiếm cơm ko ra đê ngồi đó ku à

Có dòng tiền đều đặn thì cứ xúc tài sản là giàu, giữ tiền là chết đúng ko a