Lắm thầy nhiều ma

Ông bà nói cấm có sai… lắm thầy nhiều ma …lắm cha con gái ế chồng… cái TTCK Vịt này thầy bà nhiều quá … nay phán thế này mai phán thế kia … lại mới có thầy phán thị trường có nhiều rủi ro…kiểu này có chỉ có …dog nó bỏ tiên ra mua cp… con lạy các thầy im đi cho lũ dân đen chúng con nhờ ạ.

Cứ có bác nào lên phán là sml ngay, thấy có tin các doanh nghiệp ồ ạt mua lại trái phiếu trước hạn (chắc do CP đang cho thời gian sửa sai, kh sửa sẽ vào lò) nên các anh phải bán để cơ cấu lại vì vậy sẽ ảnh hưởng đến TTCK và BĐS nên mình nghĩ TT sẽ đi ngang tích lũy chứ không bùng nổ lại đâu, tuy nhiên cũng sẽ kh rớt sâu hơn (vì CP cũng muốn giữ ổn định TT) nên bác nào mua dài hạn thì cân nhắc nhé

2 Likes

thị trường mà, thích thì 1 mình bạn chơi

Tôi chỉ tin vào tôi. Ai cũng lãi thì ai lỗ. Phải có thầy để lùa các con chiên ngoan đạo vào rọ đánh chén mới là thầy

Toàn can thiệp thị trường = mệnh lệnh hành chính kiểu này chỉ có nát thôi… kỳ này các quan to làm kinh quá kiểu này thôi ai dám bỏ tiền mua CK nữa… về 1000 trong tầm tháng sau…

Về dưới 1100 thôi là chạy không quay đầu lại rồi bác, xuống 1000 chắc 20 năm nữa cũng chưa nâng hạng được bác ơi, mình nghĩ TT sẽ đi ngang 1200-1350 đến tháng 7, sau kết quả kinh doanh quý 2 ra TT sẽ phân hoá cho đến cuối năm khả năng lên lại 1500

Nâng vào mắt à Bác…?.. toàn võ mồm thôi…cái cần làm là rút ngắn T cộng … cho bán khống và thay đổi chỉ số VN30 và cách tính thì ko làm để bọn phái sinh phá nát thị trường… sau lần này dân tình sợ chết khiếp lấy ai đánh chứng đóng thuế cho nhà nước nữa đây ko biết… Vấn đề là xây dựng lại khung pháp lý để thị trường vận hành ổn định thì chả thấy ai làm… Cha chung không có ai khóc. Nhiều thầy thối ma là vậy…chết nhà đầu tư cá nhân thôi…buồn.

1 Likes

chuẩn đấy Bác ơi

Muốn làm phải từng bước bác ơi, h đã diệt sâu bọ rồi, còn sửa luật, thêm công cụ thì đã ký với NYSE để chỉnh sửa rồi, cái gì cũng phải có kế hoạch , nếu tin CP nói được làm được thì bác nên lên tàu, còn không cầm tiền tắt bảng điện thôi bác, mình thì tin CP kỳ này sẽ làm mọi cách để nâng hạng để kéo đại bàng về VN đầu tư để nâng tầm kinh tế, mình sẽ nắm cổ đến 2025 coi như gửi tiết kiệm dài hạn

1 Likes